New Document

การใช้ยาเลื่อนประจำเดือน

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

การใช้ยาเลื่อนประจำเดือน

โพสต์โดย Whenry » 02 ม.ค. 2013, 15:11

อยากทราบวิธีการใช้ยาเลื่อนประจำเดือน Primolut N ค่ะ
ตอนนี้อายุ 23 ปีแล้วต้องการใช้ยาเลื่อนประจำเดือนให้ช้าลง
เดือนที่แล้วประจำเดือนมาวันที่ 10 ถึง วันที่ 15
ไม่ทราบว่าเดือนนี้ต้องกินตั้งแต่วันที่เท่าไหร่ค่ะ วันละกี่เม็ด หากต้องการเลื่อนประจำเดือนให้มาหลังวันที่ 13 เดือนนี้คะ
ขอบคุณค่ะ
Whenry

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า