New Document

ยาที่มีการใช่บ่อย ในโรงพยาบาล หรือ ร้านยา

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ยาที่มีการใช่บ่อย ในโรงพยาบาล หรือ ร้านยา

โพสต์โดย somasaka100 » 19 พ.ย. 2012, 14:59

รบกวน สอบถาม ผู้รู้ เกี่ยวกับ

แหล่งข้อมูล ที่แสดง รายการ

....การจัดอันดับ กลุ่มยาอันตราย ที่มีการใช้บ่อย ในร้านยา หรือ โรงพยาบาล บ้างมั๊ย ครับ...

เช่น 50 อันดับแรก , 100 -200 อันดับแรก หรืออื่น ประมาณ นี้ครับ

ผมพยายามค้นหาข้อมูล แต่ไม่พบข้อมูลดังกล่าว

หากพี่ๆน้องๆท่านใด ทราบ แหล่งข้อมูล รบกวน แสดงข้อมูลด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ทุกท่าน ครับ
somasaka100

Re: ยาที่มีการใช่บ่อย ในโรงพยาบาล หรือ ร้านยา

โพสต์โดย INDY_Rx » 27 ม.ค. 2013, 10:58

ข้อมูลทางอินเตอร์เน็ตหายังไงก็ไม่เจอหรอกครับ
เพราะไม่มีทำเป็นฐานข้อมูลไว้

การใช้ยาอันตรายค่อนข้างกว้างมาก ถ้าหาเฉพาะยาปฏิชีวนะ ผมมีข้อมูล
INDY_Rx

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า