New Document

ยา zithromax

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ยา zithromax

โพสต์โดย ขอคำปรึกษา » 01 ส.ค. 2012, 20:21

เป็นหวัดลงคอ และหูอื้อ เสมหะเขียว กินยา zithromax มาสองวันแล้วค่ะ ถ้าหวัดยังไม่หาย จะเริ่มทานยา zithromax ใหม่อีกแผงนึงจะต้องเริ่มทานวันไหนคะ ถึงจะไม่ดื้อยา (แผงนึงมีหกเม็ด) ทานวันละสองเม็ด เม็ดละ 250 mg. ค่ะ ในฉลากยาบอกว่ายานี้เมือกินแล้วจะอยู่ได้เจ็ดวันค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขอคำปรึกษา

Re: ยา zithromax

โพสต์โดย ขอคำปรึกษา » 01 ส.ค. 2012, 20:22

เพิ่มเติมว่าผู้ถามไม่ใช่เภสัชกร และไม่มีความรู้เรื่องยาค่ะ
ขอคำปรึกษา

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า