New Document

ยา2ตัวนี้ตัวไหนมีส่วนผสมที่ทำให้น้ำหนักลดเร็วกว่ากันคะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ยา2ตัวนี้ตัวไหนมีส่วนผสมที่ทำให้น้ำหนักลดเร็วกว่ากันคะ

โพสต์โดย daidoji » 11 ต.ค. 2011, 16:27

ยาสองตัวนี้ตัวไหนที่จะเผาผลาญไขมัน และ ลดน้ำหนักได้ดีกว่ากันคะ เราเป็นคนที่ชอบ ทานแป้ง ทานเค้ก และขนมหวาน ของทอดๆก็ชอบค่ะ

รูปภาพ
ส่วนผสม

Beta Curve
หมาะสำหรับผู้ที่น้ำหนักตัวมาก เผาผลาญไขมันซึ่งเป็นสาเหตุความอ้วน ผ่าน อย. แล้ว ไม่โยโย่

1 แคปซูล ประกอบด้วย

1. ไคโตซาน 150 มก.
2. แอลคาร์นิทีน 100 มก.
3. สารสกัดถั่วขาว 100 มก.
4. เบต้ากลูแคน 60 มก.
5. สารสกัดตะบองเพชร 60 มก.
6. สารสกัดพริก 60 มก.
7. สารสกัดผลส้มแขก (HCA 60%) 60 มก.
8. สารโครเมียม 5 มก.
9. วิตามิน บี6 2 มก.

อีกตัวคือ Lipo8
รูปภาพ
ส่วนประกอบสำคัญ
สารสกัดจากถั่วขาว 250 mg
Garcinia Extract (HCA 150%) 250 mg
Chitosan 100 mg
daidoji

Re: ยา2ตัวนี้ตัวไหนมีส่วนผสมที่ทำให้น้ำหนักลดเร็วกว่ากันคะ

โพสต์โดย white-blue » 12 ต.ค. 2011, 14:58

เราเป็นคนที่ชอบ ทานแป้ง ทานเค้ก และขนมหวาน ของทอดๆก็ชอบค่ะ

ถ้าไม่ปรับพฤติกรรมการกิน ผมให้กินยาทั้ง 2 ตัวที่คุณพูดมายังลดไม่ได้สักกิโลเลยครับ
เพราะหลักการลดน้ำหนักที่ดีที่สุดคือ จำกัด แคลอรี ในแต่ละวัน ให้พอดีกับร่างกาย
เรื่องรายละเอียดยารอท่านอื่นมาตอบนะครับ โดยส่วนตัวผมไม่แนะนำการใช้ยาพวกนี้หากผู้ต้องการลดยังมีพฤติกรรมสุขภาพที่ไม่เหมาะสม
เพราะแสวงหา...มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ...มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ...มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
white-blue

Re: ยา2ตัวนี้ตัวไหนมีส่วนผสมที่ทำให้น้ำหนักลดเร็วกว่ากันคะ

โพสต์โดย smartss » 12 ต.ค. 2011, 17:11

เหมือนมาโฆษณายาทั้งสองจากแหล่งเดียวกัน

ขอแสดงความเห็นให้ไปคิดว่า
ลดน้ำหนัก ไม่ได้แปลว่าจะลดไขมัน เสมอ
ลดไขมัน ไม่ได้หมายความว่า รูปร่างจะผอมเพรียว เสมอ

ต้องการจะลดตัวเลขจากเข็มเครื่องชั่งเท่านั้นหรือ

ต้องการจากรักษาระดับตัวเลขจากผล lab เท่านั้นหรือ

อะไรๆมันบิดเบือนคลาดเคลื่อนไปบ้าง...
พูดความดีของเขาคือความดีของเรา
พูดความไม่ดีของเขาคือความไม่ดีของเรา
พึงทำความดี ยิ่งกว่าทำตนเป็นคนดี
ความดีมีไว้ทำ มิไช่แบกหามล่ามโซ่ตัวเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
smartss

โพสต์โดย moomoo » 12 ต.ค. 2011, 17:14

จากสูตรแล้ว
ตัวแรกคงลดเร็วกว่าแน่ ถึงจะมีสารสกัดส้มแขกน้อยกว่า แต่โครเมียมทำให้ผอมแน่ แล้วมีแอล-คาร์นีทีนมาช่วยอีกนิดหน่อย
แต่ผอมแบบร่างกายพัง เพราะมันไปทำให้ระบบร่างกายทำงานผิดปกติไปจากเดิม โครเมียมไปเกี่ยวข้องกับระบบอินซูลิน อย่าเสี่ยงเลย

ไปออกกำลังกาย ควบคุมอาหารเอา ดีต่อสุขภาพมากกว่า
moomoo

โพสต์โดย SinWiSuth » 14 ต.ค. 2011, 00:38

ไม่มีหลักฐานทางวิชาการสนับสนุนประสิทธิภาพครับ
และสองอันที่ถามมาก็ไม่ใช่ยาด้วยนะครับ จดทะเบียนเป็นอาหารเสริมนะครับ

แก้ปัญหา แก้ที่สาเหตุสิครับ !!
ส มั น ต ภั ท ร ::: เภ สัช ม อ นอ รุ่น เก้า
SinWiSuth

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า