New Document

ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับอาการป่วยและ อาการขมในปากครับ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับอาการป่วยและ อาการขมในปากครับ

โพสต์โดย Speirs » 05 ก.ย. 2011, 09:51

ผมอายุ 20 ปีครับ น้ำหนัก 95 สูง 180

เมื่อ 3 วันที่แล้วตอนบวช ตากฝนอยู่บ่อยๆ (ตอนนี้สึกแล้ว) เลยอาจจะเป็นสาเหตุให้

ตัวร้อน / ปวดหัว / ไม่มีแรง ทานยาพาราติดต่อกันได้ประมาณ 3 วันแล้วครับ แต่ตอนนี้เลิกทานไปซื้อยาชุดจาก
ร้านขายยาเภสัชมาทานแทน ครับ

อาการปวดหัว ก็ทุเลาลงแล้วครับ แต่ตัวยังร้อนอยู่ แล้วก็ปวดเมื่อยไปทั้งตัวเลยครับ ตอนกลางคืนนอนไม่ได้เลย
ต้องลุกขึ้นมานั่งเป็นชั่วโมงกว่าจะหายถึงจะนอนหลับได้

อีกอาการก็คือ อาการ ขมในปากครับ ไม่ได้ทานอะไรอิ่มๆมา 2 วันแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นอาหาร คาว/หวาน
ทั้ง ข้าวต้ม,มาม่า,น้ำอัดลม,ส้มตำ อาหารจืดหรือเผ็ดร้อนต่างๆ ทุกอย่างไม่เว้นแม้แต่น้ำเปล่าเลยครับ
ทานแล้วรู้สึก ขมบ้าง จืดบ้าง บางทีทานแล้วก็รู้สึกคลื่นไส้จะอาเจียน
เหมือนยาที่ทานเข้าไปละลายอยู่ในปากเลยครับ ตอนนี้เลยไม่กล้าทานอะไรเลย ทั้งๆที่เป็นคนทานเก่ง

แก้ไขเพิ่มเติมครับ ***

ตอนนี้เริ่มมีอาการปวดแสบท้องบ่อยๆ เป็นเพราะไม่ค่อยได้ทานอาหารรึเปล่าครับ ?

แล้วจะแนะนำให้ทานอะไรดีครับ เพราะว่าทานอะไรก็ไม่ได้เลย ทานแล้วขม จะอาเจียนตลอดเลย

ขอบคุณครับ
Speirs

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า