New Document

ปรึกษา อาการจากการทานยาคุม Yasmin ค่ะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ปรึกษา อาการจากการทานยาคุม Yasmin ค่ะ

โพสต์โดย rain zhe » 31 ส.ค. 2011, 07:14

พึ่งเริ่มทานยาคุมครั้งแรกค่ะ ทั้งต้องการคุมกำเนิด และปรับประจำเดือนให้มาปกติค่ะ เริ่มทานวันแรกของการมีประจำเดือนเลย ไม่ขาด ประมาณ5วัน ประจำเดือนก็หมดตามปกติค่ะ แต่พอวันที่15ของการทานยาคุมกำเนิด กลับมีเลือดออกมาพอสมควรเลยค่ะ ไม่ทราบว่า เป็นอาการที่ผิดปกติอะไรหรือป่าวคะ? ตอนนี้กังวลมากๆเลยค่ะ
rain zhe

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า