New Document

ลืมกินยาคุมให้ตรงเวลาบ่อยๆจะท้องไหมคะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ลืมกินยาคุมให้ตรงเวลาบ่อยๆจะท้องไหมคะ

โพสต์โดย paunchy » 23 ส.ค. 2011, 08:06

คือหนูเป็นคนที่กินยาคุมไม่ค่อยตรงเวลาค่ะ บางทีก็กิน 3 ทุ่มบางทีก็กิน 5 ทุ่ม เที่ยงคืน แต่ล่าสุด ช่วงวันที่ 1-8 ลืมกินไป 2 วัน คือวันที่ 3ลืมกิน เลยไปกินเอาตอนเช้าวันที่ 4 สิงหาคม และวันที่ 5 ก็ลืมกินอีก และไกินเอาวันที่ 6 ค่ะ หลังจากนั้นก็มีเพศสัมพันธ์ปกติถึงวันที่่ 10 สค. หลังจากนั้น้ก็ไม่ได้มีอะไรกันอีก แต่หนูกินยาคุมเรื่อยมาจนถึงวันที่ 19 หนูก็เลิกกินค่ะ แบบนี้จะท้องไหมคะ และหลังหนูหยุดกินไป วันที่ 20- 23 หนูอาเจียรตอนเช้าทุกวัน เหม็นกลิ่นอาหารทุกอย่างทุกชนิด แม้อะไรที่เคยชอบก็เหม็นค่ะ และก็อยากนอนทั้งวัน มันไม่มีแรงด้วย ก็เลยสงสัยว่าแบบนี้จะเข้าข่ายท้องไหมคะ
paunchy

Re: ลืมกินยาคุมให้ตรงเวลาบ่อยๆจะท้องไหมคะ

โพสต์โดย apotheker » 23 ส.ค. 2011, 09:23

กินไม่ตรงเวลาชั่วโมง-2ชม. ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าลืมกินข้ามเป็นวันๆ และ หลายครั้งแบบนี้ มีโอกาสตั้งครรภ์ครับ ให้ลองไปหาซื้อชุดตรวจตั้งครรภ์มาตรวจดูครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า