New Document

พี่ๆ เภสัชกร ช่วยแนะนำการทาน รกแกะเม็ด ทีค่ะว่ามันอันตราย?

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

พี่ๆ เภสัชกร ช่วยแนะนำการทาน รกแกะเม็ด ทีค่ะว่ามันอันตราย?

โพสต์โดย aya » 19 ส.ค. 2011, 16:37

คืออยากลอง ทาน รกแกะเม็ด แบบ 30000 มล. ค่ะ แต่กังวลว่ามันอันตรายรึเปล่า

http://www.bananabeautymall.com/product ... th_3302450
อันนี้เป็นลิงคืให้พี่ๆช่วยดุนะค่ะ

กลัวว่ามันมีผลข้างเคียงอะไรรึเปล่า เห้นเขาบอกว่าผิวจะดีขึ้นใน 7 วันเลยเริ่มกังวล ช่วยแนะนำทีนะค่ะ

**** อีกคำถามนึงค่ะ ปัจจุบัน มีขาย อาหารสริม เป้น เอนไซม์ทำออกมาเป้นเม็ดอะค่ะ บอกว่ารักาาได้เกือบทุกโรคเลย อยากให้พี่เภสัชกรช่วยแนะนำทีค่ะว่าจริงไหมค่ะ
aya

Re: พี่ๆ เภสัชกร ช่วยแนะนำการทาน รกแกะเม็ด ทีค่ะว่ามันอันตรา

โพสต์โดย zartingtong » 20 ส.ค. 2011, 00:21

ขึ้นทะเบียน อ.ย. ถูกต้องคงไม่มีอันตรายครับ แต่เรื่องได้ผลคงจะยาก ตอนนี้บางคนก็ลงทุนกินทองญี่ปุ่นชนิดใส่อาหารได้แล้ว แต่ทองเปลวไทยกินแล้วพิษสารหนูถามหานะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
zartingtong

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า