New Document

ซื้อยาซัลฟาไม่ได้

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ซื้อยาซัลฟาไม่ได้

โพสต์โดย วันa » 24 ก.ค. 2011, 15:18

ดิฉันแพ้ยาฆ่าเชื้อตัวอื่นหมด ยกเว้นซัลฟา จะทำอย่างไรดีคะ หาซื้อไม่ได้ ที่มีขายก็เป็นซัลฟาผสมเพ็นนิซิลิน 20% ดิฉันแพ้เพ็นนิซิลิน หมอเลยไม่กล้าสั่งยาอื่นให้ ไม่ได้รับการรักษา และต้องไปรักษาอาการแพ้ยาเป็นเวลานานและไม่หาย จะทำอย่างไรดี ช่วยบอกผู้ผลิตยาด้วยว่า มีบางคนกินยาซัลฟาสัก 2 วัน อาการป่วยก็หายแล้ว ช่วยด้วยนะคะ อย่าเลิกผลิตเลยมีบางคนจำเป็นต้องใช้ค่ะ :exclaim: :exclaim:
วันa

Re: ซื้อยาซัลฟาไม่ได้

โพสต์โดย zartingtong » 24 ก.ค. 2011, 17:19

มึนกับคำถามครับ เข้าไปซื้อที่ร้านที่ขายยาโดยเภสัชกรสิครับ ไม่ได้เลิกผลิตซักหน่อย :question:
ภาพประจำตัวสมาชิก
zartingtong

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า