New Document

ขอความรู้เกี่ยวกับยาลดความอ้วนตัวนี้ทีครับ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ขอความรู้เกี่ยวกับยาลดความอ้วนตัวนี้ทีครับ

โพสต์โดย pharmb » 21 พ.ค. 2011, 19:41

ยาตัวนี้มีชื่อว่า Li Da (weight loss capsule) กล่องเหล็กสีเขียวครับ ซึ่งข้างกล่องระบุว่ามีส่วนประกอบของ
Bitter orange extracts 41% India lutos 11% Cassia seed 26% Alisma orientailis 18% L-carnitine 4%

ซึ่งจากที่ผมได้าทานพบว่าได้ผลดีเกี่ยวกับการลดน้ำหนัก
ผมอยากทราบว่าสารสกัดเหล่านี้แต่ละตัวมีสารสำคัญอะไรที่ทำให้น้ำหนักลดครับ ถ้าเป็นไปได้อยากทราบกลไกการออกฤทธิ์ของสารสำคัญเหล่านั้นครับ และ กรณีกินๆ หยุดๆ จะมีปัญหาไหมครับ

วานผู้รู้แนะนำทีครับ
pharmb

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า