New Document

ใครฉีด Gardasil บ้างคะ ?

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ใครฉีด Gardasil บ้างคะ ?

โพสต์โดย meen » 06 พ.ค. 2011, 21:52

ฉีด Gardasil ค่ะ แล้วมีผื่นแดงบริเวณที่ฉีด ไม่คัน อ่าน side effect แล้ว มันสามารถเกิดขึ้นได้ แต่ว่านี่มันผ่านมาสองอาทิตย์แล้วค่ะ ยังไม่หายเลย ใครฉีดบ้าง แชร์หน่อยค่ะ
meen

Re: ใครฉีด Gardasil บ้างคะ ?

โพสต์โดย แกมแกม » 18 พ.ค. 2011, 14:31

ของเราไม่เป็นนะ แต่เราฉีดของ cervarix ค่ะ ลองไปปรึกษาหมอที่ไปฉีดมาสิคะ หรือไม่อาจจะเป็นเอฟเฟคของร่างกายเมื่อฉีดวัคซีนก็ได้ค่ะ
แกมแกม

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า