New Document

กลัวอะไร กับ ความเจ็บปวด

บทความทางเภสัชศาสตร์ และบทความทั่วไป

Re: กลัวอะไร กับ ความเจ็บปวด

โพสต์โดย NorthPhar » 29 ก.ย. 2006, 04:08

apotheker เขียน:น่าจะลองเปิดกระทู้บทความเรื่อง"การเปิดร้านยาแบบพอเพียง"ตามพระราชดำริของพระองคืท่านดูบ้าง ผมว่าพี่นิวัชแนะนำได้ดีทีเดียว บางทีการเปิดร้านยาอย่างมีความสุขไม่ได้อยู่ที่ว่าเราจะต้องขายต้องทำเงินได้มากน้อยเท่าไหร่ แต่อยู่ที่เราได้มีความสุขในการทำหน้าที่เภสัชกร ตามแบบของเรา และมีรายได้พอเพียงที่จะดำรงอยู่ได้ :wink:

ชอบความคิดนี้ครับ โดนใจดี  :roll:
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย HoMe_Rx » 03 มิ.ย. 2008, 13:58

ได้ความรู้เยอะมากเลย..
ขอบคุณพี่ๆเภสัชทุกคนที่ตอบมา.
แต่ตอนนี้เปิดร้านแล้ว...ทุกคำตอบมีทั้งถูกและไม่ถูกในตัวมันเองขึ้นอยู่กับ
สถานการณ์แต่ละคนที่เจอค่ะ
จิงอยู่เรื่องรายได้ในแต่ละวัน
เครียดเหมือนกันบางที
แต่พอดีความเสี่ยงน้อยตรงที่ไม่เสียค่าเช่า
ไม่ได้กู้ใคร.. ( ทำแบบหนึ่งในสองขอ.).น่ะคะ
แต่ก้อ พออยูกินไปวันๆ..ยังไงก้อเปนอาชีพที่เราเลือกและรัก(รึป่าว)
แต่ก้อมีความสุขตามอัตภาพนะคะ..(ฟังดูเศร้าๆไงพิกล)
ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้คนร้านยาทุกๆคนนะคะ
HoMe_Rx

โพสต์โดย naproxen » 05 มิ.ย. 2008, 08:57

กลัวอะไร กับ ความเจ็บปวด

ดีครับ ดีมาก :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
naproxen

โพสต์โดย NOOMCHAN » 07 มิ.ย. 2008, 15:35

naproxen เขียน:กลัวอะไร กับ ความเจ็บปวด

ดีครับ ดีมาก :D

:roll:

:shock:  โห..

กระทู้เปิดเมื่อปี 2006,
ท่าน " นาพร้อกเซน "  มาชมตอนปี 2008

"เจ้าของกระทู้แอบยิ้มแน่เรยยยยย"

อิอิ :lol: :lol:
คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว    คนล้มเหลวคือคนที่ล้มเลิกต่างหาก

ผมชื่อ..." หนุ่มจัณฑ์"  ครับ
NOOMCHAN

โพสต์โดย midnite » 15 มิ.ย. 2008, 19:22

NorthPhar เขียน:
apotheker เขียน:น่าจะลองเปิดกระทู้บทความเรื่อง"การเปิดร้านยาแบบพอเพียง"ตามพระราชดำริของพระองคืท่านดูบ้าง ผมว่าพี่นิวัชแนะนำได้ดีทีเดียว บางทีการเปิดร้านยาอย่างมีความสุขไม่ได้อยู่ที่ว่าเราจะต้องขายต้องทำเงินได้มากน้อยเท่าไหร่ แต่อยู่ที่เราได้มีความสุขในการทำหน้าที่เภสัชกร ตามแบบของเรา และมีรายได้พอเพียงที่จะดำรงอยู่ได้ :wink:

ชอบความคิดนี้ครับ โดนใจดี  :roll:

ชอบเช่นกันครับ
บางทีการที่เราลงทุนหนักๆผลกำไรสูงๆอาจจะไม่ใช่สิ่งที่เราค้นหาอยู่ก็ได้ครับ
ผู้สร้างสมดุลย์ระหว่างนรก กับสวรรค์
midnite

โพสต์โดย konis » 05 ส.ค. 2008, 10:29

หลังจากเปิดร้านแล้ว มีแนะเทคนิก การขายยา การจ่ายยา การมัดใจลูกค้า การเพิ่มยอดไหมค้า :surprised:
konis

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง อาราบิก้า