New Document

รับเภสัชกร F/T จันทบุรี ระยอง ตราด สระแก้ว 6-70,000/ด.

ประกาศรับสมัครงาน โยกย้าย
กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการแขวนป้ายจะถูกลบโดนมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

รับเภสัชกร F/T จันทบุรี ระยอง ตราด สระแก้ว 6-70,000/ด.

โพสต์โดย numaphi » 24 มี.ค. 2024, 19:07

ร้านยาศาลาโอสถ รับสมัครเภสัชกร เพื่อรองรับการขยายทีม ทำงานในโซน จันทบุรี และสระแก้วครับ
ท่านที่รอสอบใบประกอบวิชาชีพ สามารถเขียนใบสมัคร และส่ง เรซูเม่ มาก่อนได้เลยนะครับ
มี ผู้ช่วยเภสัชกร 1-3 ท่าน คอยช่วยงานทุกสาขาครับ ขอบคุณครับ
ตำแหน่งเภสัชกรผู้จัดการสาขา เริ่มต้น 60,000 บ./เดือน
ตำแหน่งเภสัชกรโมบาย เริ่มต้น 70,000 บ./เดือน
สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ โทร 090 023 9999
เวลา 10.00 -18.00 น. แจ้งสมัครงานตำแหน่ง เภสัชกร หรืออีเมล contact@salaosot.com
***ร้านยาศาลาโอสถ ได้รับการรับรองเป็นร้านยาคุณภาพทุกสาขาครับ***
เขียนใบสมัครได้ที่
https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIp ... EFKPntnKnI
***รูปแบบงานที่ทำ จะทำให้แต่ละท่านจะเกิดความภาคภูมิใจ ได้ใช้ชีวิต ได้งาน ได้เงิน ส่งผลให้แต่ละท่านมีความสุขมาก ๆ ครับ***

สิ่งที่จะได้รับ
1.ได้องค์ความรู้ กลยุทธ การจัดการในการทำธุรกิจร้านยาทั้งแบบสาขาเดี่ยว และหลายสาขา
2.ได้องค์ความรู้เกี่ยวกับกฎหมายต่างๆ ทั้ง การจัดตั้งบริษัท การทำประกันสังคมพนักงาน กฎหมายแรงงาน การจัดการด้านภาษีต่างๆ การหาแหล่งเงินทุน เพื่อเตรียมความพร้อมในการไปเปิดร้านยาของตนเอง
3.เก็บเงินได้มากๆ เพื่อเป็นทุนสำหรับการเปิดร้านยาของตนเอง
4.ได้มีคอนเนคชั่นกับพี่เภสัชกรที่เก่ง ๆ จำนวนมาก ๆ ที่มีความรู้ ความสามารถ และมีประสบการณ์ในการสร้างธุรกิจร้านยาของตนเอง
5.ได้เรียนรู้ จุดดี จุดด้อย ในการทำกิจกรรมร่วมกับภาครัฐ ซึ่งเป็นโอกาสในการสร้างรายได้
6.ได้ทำหน้าที่เป็นเภสัชกรที่ดี ได้ร่วมพัฒนาวิชาชีพเภสัชกรรม ของพวกเรา
7.มีวันหยุดประเพณี 13 วัน/ปี วันหยุดประจำสัปดาห์ 52 วัน/ปี
8.มีวันหยุดพักผ่อน 6 วัน/ปี ตั้งแต่ปีแรกที่เริ่มทำงาน
9.ได้บริหารวันหยุดเอง สามารถสะสมวันหยุดเพื่อหยุดยาวได้
10.มีประกันสังคม ที่พักฟรี น้ำ ไฟ อินเตอร์เน็ตฟรี มีเครื่องซักผ้าให้ใช้ฟรี
11.รับฟรี เสื้อกาวน์ยาวตัดใหม่ 1 ตัว
12.มีค่าอาหารว่างสำหรับสาขา เผื่อเวลาหิวครับ
13.ซื้อสินค้าภายในร้านราคาติดทุน
14.มีประกันอุบัติเหตุ
15.มีประกันสุขภาพ (ตามตกลง)
16.ทุนการศึกษาบุตร
17.กองทุนสำรองเลี้ยงชีพ
18.มีโบนัสประจำปี (ตามผลประกอบการ)
19.กรณีเจ็บป่วยสามารถเบิกยารักษาฟรี (ตามเหมาะสม)

คุณสมบัติ
1.อยากทำหน้าที่เป็นเภสัชกรชุมชนที่ดี ปฏิบัติงานตาม GPP อย่างเคร่งครัด
2.มีทัศนคติเชิงบวก พร้อมเรียนรู้ มีความเข้าอกเข้าใจผู้อื่น และมีจิตบริการ
3.อดทน ซื่อสัตย์ มีความรู้เชิงวิชาการ สามารถทำงาน 12 ชั่วโมง/วัน ได้
(แยกเป็นทำงานเวลาปกติ8ชม พัก1ชม ทำงานล่วงเวลา3ชม ครับ ค่าทำงานล่วงเวลาคิดเป็น 1.5 เท่าของ ชม ทำงานปกติครับ)
4.มีใบประกอบวิชาชีพเภสัชกรรม หรือ อยู่ระหว่างรอผลสอบ
เหมาะกับท่านที่ประสงค์จะเปิดร้านยาเองในอนาคตมากๆครับ
มาร่วมกันพัฒนาวิชาชีพ พร้อมส่งมอบสิ่งดี ๆ สู่สังคม
5.ยินดีช่วยฝึกสอน น้อง ๆ นิสิต นักศึกษาเภสัชศาสตร์
6.พร้อมทำสัญญาจ้างงาน 1 ปี

ขออนุญาตแจ้งรายละเอียดเวลาทำงาน 12 ชม เพิ่มเติมนะครับ จะแยกเป็น ทำงาน เวลาปกติ 8 ชม พัก 1ชม ทำงานล่วงเวลา 3 ชม ครับ ค่าทำงานล่วงเวลา คิดเป็น 1.5 เท่าของ ชม ทำงานปกติ ครับ ทำงาน 6 วัน/สัปดาห์ครับ ตาม กม.แรงงาน กำหนดให้ทำงานปกติไม่เกิน 48 ชม/สัปดาห์ครับ และทำงานล่วงเวลาได้ไม่เกิน 36 ชม/สัปดาห์โดยต้องได้รับความยินยอมจากพนักงาน จึงเป็นที่มาของการกำหนดคุณสมบัติว่า สามารถทำงานได้ 12 ชม/วันครับ ซึ่งทางเราก็อยากปรับให้ทำงานแค่ 8 ชม/วัน ครับ แต่ยังมีข้อจำกัด เนื่องจากเราต้องการให้มีเภสัชกรอยู่ให้บริการตลอดเวลาที่เปิดให้บริการผู้รับบริการ ไม่ให้มีการดึงม่าน และไม่ให้บุคคลอื่นที่ไม่ใช่เภสัชกรส่งมอบยาทุกชนิด ท่านที่เคยเปิดร้านยาหลายท่านอาจพบว่าการเปิดร้านยา 8 ชม/วัน อาจไม่เพียงพอต่อการประกอบกิจ ประกอบกับเรายังไม่สามารถจัดให้เภสัชกรอยู่ประจำสาขาละ 2 ท่านโดยยังคงได้รับค่าตอบแทนแต่ละท่านเท่าที่ประกาศได้ เราจึงกำหนดคุณสมบัติของเภสัชกรท่านที่สนใจไว้เบื้องต้นครับผม ขอบคุณครับ☺️
numaphi

Re: รับเภสัชกร F/T จันทบุรี ระยอง ตราด สระแก้ว 6-70,000/ด.

โพสต์โดย numaphi » 26 เม.ย. 2024, 12:08

น้อง ๆ ท่านใดสนใจ สามารถสอบถามได้นะครับ
ตำแหน่งเภสัชกรผู้จัดการสาขา เริ่มต้น 60,000 บ./เดือน
ตำแหน่งเภสัชกรโมบาย เริ่มต้น 70,000 บ./เดือน
สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ โทร 090 023 9999
numaphi

Re: รับเภสัชกร F/T จันทบุรี ระยอง ตราด สระแก้ว 6-70,000/ด.

โพสต์โดย numaphi » 26 เม.ย. 2024, 12:09

น้อง ๆ ท่านใดสนใจ สามารถสอบถามได้นะครับ
numaphi

ย้อนกลับไปยัง โรบัสต้า