New Document

ร้านคลังยารัชดารับเภสัชกรพาร์ทไทม์ ด่วนค่ะ!

ประกาศรับสมัครงาน โยกย้าย
กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการแขวนป้ายจะถูกลบโดนมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ร้านคลังยารัชดารับเภสัชกรพาร์ทไทม์ ด่วนค่ะ!

โพสต์โดย EUJIN » 16 พ.ย. 2016, 21:58

ร้านคลังยารัชดา รับสมัครเภสัชกร 1 ตำแหน่ง อยู่ทำการ เฉพาะเวลา 18.00-23.00 น
วันที 18-20 พฤษจิกายนนี้ค่ะ
ร้านยาเปิดอยู่ ที่รัชดาซอย 3 สามารถ เดินทางมาได้สะดวกค่ะ
ให้เรทสูงค่ะ 130/ชม

รีบติดต่อมานะคะ
0815956907 ปุ้ยค่ะ
EUJIN

Re: ร้านคลังยารัชดารับเภสัชกรพาร์ทไทม์ ด่วนค่ะ!

โพสต์โดย เมจิก พี » 17 พ.ย. 2016, 00:53

นำมาจากกระทู้Update ค่าตัวเภสัช ตอนนี้อยู่ที่หน้า4ไปหาอ่านบ้างก็ดี เจ้าของร้านท่านใดอยากได้เภสัชไปร่วมงานเร็วๆ ลองหาอ่านแล้วมาปรับให้เหมาะกับแต่ละร้าน
สรุปว่า ณ เวลานี้ เรตP/Tขั้นต่ำร้านขายยา อยู่ที่130-150บาท/ชั่วโมง เรตยอดนิยมคือ150บาท/ชั่วโมงประกาศแล้วได้เภสัชมาร่วมงานรวดเร็ว(ยกเว้นกรณีที่รับP/Tมาทำงานในบางช่วงเวลาเช่น ให้มาทำวันที่ 1,3,6,9...หรือเฉพาะวันที่1-15 หรือกรณีร้านอยู่ในพื้นที่ ทีไม่สะดวกกับเภสัชที่จะมาร่วมงาน หรือกรณีร้านอาจจะมีประวัติสีเทาๆ อย่างนี้อาจจะหาเภสัชได้ช้าหรือไม่ได้ แนะนำว่าให้ลองเพิ่มค่าP/Tเป็น180-200++บาท/ชั่วโมงเพื่อเพิ่มแรงจูงใจ เพราะงานแบบนี้เป็นงานจร เภสัชที่จะมาทำส่วนมากมีงานประจำอยู่แล้ว ถ้าจะต้อง"ชิ่งมา"แต่ผลตอบแทนเท่ากันหรือมากกว่าที่เขาได้อยู่แล้วแค่นิดหน่อย เขาจะมาไหม คงคิดเองได้ แต่ถ้าเจ้าของร้านหรือบริษัทคิดว่าไม่คุ้ม หรือมีเหตุผลอย่างอื่น ก็ตามที่เห็นสมควรแล้วกัน)
เรต130บาท/ชั่วโมง ก็เป็นเรตขั้นต่ำยอดนิยม แต่จะได้คนช้าหน่อยและขึ้นมาจากเดิมแค่10บาท(เดิม120บาท/ชั่วโมง) แสดงว่าในระยะเวลาตั้งแต่ก่อนปี2012-2016ประมาณ5-10ปีที่ผ่านมา รายได้ต่อชั่วโมงของเภสัชขึ้นมาเฉลี่ยแค่ปีละ1-2บาทเท่านั้น นับว่าน้อยมากเมื่อเทียบกับราคายาที่ปรับราคาขึ้นในแต่ละปี
เรตที่ยังมีเภสัชได้รับอยู่ ที่สูงขึ้นมาอีกแต่ไม่ใช่สูงที่สุด คือP/Tร้านยาที่160-170บาทชั่วโมง พบในประกาศของเจ้าของร้านยากับบริษัทยาแต่ไม่เห็นบ่อย เรตที่สูงอีกเรตที่ได้คือ180-200บาท/ชั่วโมง มีเภสัชกรบางกลุ่มที่ได้ค่าจ้างP/Tร้านยาที่170-200บาท/ชั่วโมง เภสัชกลุ่มที่ได้เล่าว่า เป็นการพูดคุยเจรจาต่อรองกับเจ้าของร้าน เภสัชกลุ่มนี้ แต่ละคนอยู่กับงานร้านยามากกว่า10-15-20ปี เรื่องประสบการณ์มากมายยืดยาว แต่ที่สำคัญกลุ่มนี้เขาทบทวนความรู้เป็นประจำ และหาความรู้ใหม่ๆตลอดเวลา เรียกว่าเพิ่มศักยภาพและความสามารถของตัวเองให้สมกับค่าตัว ที่น่าสนใจอีกอย่างคือเภสัชบางคนเขาทำF/T ที่ร้านนั้นอยู่แล้ว เจ้าของร้านเขาก็เห็นฝีมือกันอยู่ เมื่อเจ้าของร้านให้ทำOTเพิ่ม การบอกค่าตัวต่อชั่วโมงในเรตที่สูงจึงป็นเรื่องที่ธรรมดามากๆ
เรตสูงสุดในปัจจุบันอยู่ที่ 300บาท/ชั่วโมงเป็นร้านยาแถวหาดใหญ่ได้ประกาศหาเภสัชP/Tไว้เมื่อมกรา59ที่ผ่านมา
เมจิก พี

ย้อนกลับไปยัง โรบัสต้า