New Document

สมัครสมาชิกใหม่ไม่ได้ หรือ ลืมรหัสผ่าน

ประกาศรับสมัครงาน โยกย้าย
กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการแขวนป้ายจะถูกลบโดนมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

สมัครสมาชิกใหม่ไม่ได้ หรือ ลืมรหัสผ่าน

โพสต์โดย นิวัช » 31 มี.ค. 2013, 20:03

เนื่องจากช่วงนี้ระบบ mail มีปัญหา ยังไม่สามารถแก้ไขได้ ทำให้ user ที่สมัครใหม่ไม่ได้รับ mail ไปเพื่อ Activate user เป็นจำนวนมาก เมื่อสมัครเสร็จจะพบ error ดังนี้ครับ

Error in Register.jpg

ผมขอแก้ปัญหาชั่วคราวดังนี้

ส่ง Mail ไปที่ niwats@gmail.com ว่า user ที่สมัครไว้ชื่ออะไร ไม่ต้องบอก Password มานะครับ ผมจะ Activate แล้วตอบไปใน mail ให้ครับ

กรณีลืม Password ก็ใช้แบบวิธีเดียวกันนะครับ แต่ให้บอก Password ที่ต้องการมาด้วย

ย้ำอีกครั้ง ปุ่มนี้จะใช้ไม่ได้นะครับ มันจะไม่มีเมลส่งไปให้ Reset Password นะครับ

ลืม Password.jpg

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขออภัยในความไม่สะดวกครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
นิวัช

ย้อนกลับไปยัง โรบัสต้า