New Document

ปิดกระทู้:CSC Solutionรับimplementation consult(เภสัชกร)รอบ2

ประกาศรับสมัครงาน โยกย้าย
กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการแขวนป้ายจะถูกลบโดนมิต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ปิดกระทู้:CSC Solutionรับimplementation consult(เภสัชกร)รอบ2

โพสต์โดย meepee » 05 ก.ย. 2013, 09:34

สวัสดีครับ ชาวเขียวมะกอกทุกท่าน
ก่อนอื่นต้องขอบคุณเภสัชกรทุกท่านที่ให้ความสนใจ และโทรศัพท์/ส่งเมล์มาสอบถาม ซึ่งเราได้ให้รายละเอียดไปแล้ว
ผมในนามตัวแทนบริษัท CSC Solution (Thailand) มีความประสงค์ที่จะขยายเวลาการประกาศรับสมัครเภสัชกร ในตำแหน่ง Implementation Consultant จำนวน 2 ตำแหน่งดังนี้
1. เภสัชกรที่ทำงาน/เคยทำงานอยู่ในสายโรงพยาบาล มีประสบการณ์อย่างน้อย 2 ปี
2. เภสัชกรที่ทำงาน/เคยทำงานอยู่ในสายโรงพยาบาล มีประสบการณ์อย่างน้อย 4 ปี
ความเป็นมาของบริษัทCSC เป็น Health care Business company ที่ดูแลผลิตภัณฑ์ในด้าน Software เพื่อสนองความต้องการแก่ลูกค้าในกลุ่มของโรงพยาบาล
CSC เป็นบริษัทข้ามชาติ ที่มีเครือข่ายในหลายประเทศทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็น England, Australia, Malasia etc. ซึ่งประเทศไทยเป็นหนึ่งในนั้น
CSC ได้ดำเนินธุรกิจในประเทศไทยมามากกว่า 8 ปี
CSC มีเจ้าหน้าที่ที่เป็นเภสัชกรที่ทำงานร่วมกับเราอยู่ 6 ท่าน จากต่างสถาบัน ซึ่งเรายังต้องการเจ้าหน้าที่เป็นเภสัชกรเพิ่มอีก
หน้าที่รับผิดชอบในสายงาน คือ
1. Responsible for Healthcare Business Applications implementation on EM software.
2. Gather and analysis business requirements as well as proposed alternative solution to serve business needs
3. Analysis the problems and think of good solutions for clients.
4. Suggest the best alternative to serve business needs.
5. Develop the architecture design and program design with development team.
6. Impact analysis and ensure the system compatibility and interface
7. Work within the team for system enhancement and new implementation
8. Coordinate amongst development teams and users to clarify issues and ensure the project success
9. Coordinate amongst development team to have the right system and good design for clients.
10. Coordinate and perform System and User Acceptance Test to ensure deliverable best quality
11. Support the clients of posted go-live to ensure the project success.
12. Conduct the acceptant test with the customer.
13. Review test case.
14. Develop acceptant document.
เวลาการทำงาน 8.30 - 17.30 น. ครับ
สถานที่ทำงาน: official office อยู่ที่ตึก GOT ใกล้กับเกษมราษฎร์ประชาชื่นครับ
[CSC 6th floor, GOT Building, 9/197 Soi Rachpracha 4, Radchadapisek Road, Chatuchak,
Bangkok 10900,Thailand
Healthcare Group | t: + 66 (2) 556 1099 | ขอบคุณมากนะครับที่สอบถาม มีอะไรเพิ่มเติม สอบถามได้นะครับ
เภสัชกรท่านที่สนใจมาพูดคุย หรือมาร่วมงานกับเรา
สามารถติดต่อได้ที่
+ 66 (2) 556 1099 เรียนสายคุณ กอร์ปลาภ ทองดี
หรือจะติดต่อผ่าน email ได้ที่
1. คุณ กอร์ปลาภ ทองดี ติดต่อได้ที่ email kthongdee@csc.com
2. นาย วิวัฒิ สันติธรรมากุล ติดต่อได้ที่ email wsanthithamm@csc.com
3. ภก. ระพี ระบิงเกา ติดต่อได้ที่ email rrabingkow@csc.com
และสามารถเข้าไปดูรายละเอียดของบริษัท CSC ได้ที่ http://www.csc.com/globalhealthcare
สำหรับท่านที่สนใจ สามารถสอบถามรายละเอียด หรือส่งใบสมัครมาได้ตั้งแต่วันนี้เลยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย meepee เมื่อ 18 ก.ย. 2013, 18:17, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
meepee

Re: CSC Solution รับ implementation consult (เภสัชกร) รอบ 2

โพสต์โดย meepee » 06 ก.ย. 2013, 13:30

เป็นสายงานที่น่าสนใจอีกสายงานหนึ่งนะครับ
เภสัชกรท่านใดสนใจเรื่องการ implement ระบบสารสนเทศให้กับโรงพยาบาล
สามารถสอบถามมาได้ตาม e-mail หรือโทรศัพท์ ตามหมายเลขที่ให้ไว้นะครับ
ขอบคุณครับ :smile: :smile:
meepee

Re: CSC Solution รับ implementation consult (เภสัชกร) รอบ 2

โพสต์โดย meepee » 10 ก.ย. 2013, 08:49

เป็นสายงานที่น่าสนใจอีกสายงานหนึ่งนะครับ
เภสัชกรท่านใดสนใจเรื่องการ implement ระบบสารสนเทศให้กับโรงพยาบาล
สามารถสอบถามมาได้ตาม e-mail หรือโทรศัพท์ ตามหมายเลขที่ให้ไว้นะครับ
ขอบคุณครับ
:razz: :razz:
meepee

โพสต์โดย meepee » 10 ก.ย. 2013, 16:26

ขอบคุณครับ
:smile:
meepee

โพสต์โดย meepee » 16 ก.ย. 2013, 12:58

^^
meepee

โพสต์โดย meepee » 18 ก.ย. 2013, 18:14

เรียน สมาชิก Pharmacafe - Robusta ทุกท่านนะครับ
ขณะนี้ทางบริษัทเราขออนุญาติปิดการรับสมัครในรอบที่ 2 นะครับ
เนื่องจากเราได้ผู้สมัครในจำนวนที่เพียงพอแล้ว และอยู่ในระหว่างการพิจารณาของแผนกบุคคล
อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่แวะเข้ามาสอบถาม ทักทาย และแนะนำ
และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าโอกาสต่อไปบริษัท CSC คงจะได้รับการต้อนรับที่อบอุ่นเช่นนี้อีก
จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอแสดงความนับถือ
ภก.ระพี ระบิงเกา
CSC thailand
meepee

Re: ปิดกระทู้:CSC Solutionรับimplementation consult(เภสัชกร)

โพสต์โดย wasabi » 21 ก.ย. 2013, 00:05

ประกาศผลไปยังอะครับ
wasabi

ย้อนกลับไปยัง โรบัสต้า