New Document

สงสัยค่ะ clinical Pharmacy กับ pharmaceutical care

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

สงสัยค่ะ clinical Pharmacy กับ pharmaceutical care

โพสต์โดย syki » 25 ส.ค. 2010, 12:28

มีเรื่องสงสัยค่ะ รบกวนพี่ๆที่พอจะทราบช่วยอธิบายให้หน่อยนะคะ ^____^
ตัวเองเรียนจบเภสัขศาสตร์ 5ปีค่ะ แล้วอยากเรียนต่อปริญญาโท

แต่พอมาดูสาขาที่เปิดรับป.โท เห็นว่า มี เภสัชศาสตร์มหาบัณฑิต สาขาเภสัชกรรมคลินิค(clinical pharmacy)(M.Sc.Pharm)
กับอีกสาขาคือ เภสัชศาตร์มหาบัณฑิต บริบาลเภสัชกรรม(pharmaceutical care)(Pharm D)
ลองอ่านรายละเอียดที่แนะนำหลักสูตร ก็คล้ายๆกันเลยอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่า ต่างกันตรงไหน

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆหรือใครก็ตามที่ทราบช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ตอนนี้สับสนและงงมาก

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
syki

ย้อนกลับไปยัง โกโก้