New Document

ลูกช้างชูคบเพลิงลงชื่อหน่อยครับ

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: ลูกช้างชูคบเพลิงลงชื่อหน่อยครับ

โพสต์โดย NuLeK » 30 ต.ค. 2006, 16:30

งานนี้ไม่ได้มาหาเสียงเลือกตั้งให้ใครนะคะ
พอดีเห็นรูปผู้สมัครรับเลือกตั้งกรรมการสภาเภสัชกรรม
แล้วอย่างกู่ร้อง...ให้รู้ว่า...มีพี่รหัส20 กับน้องรหัส 24 ของ NuLek ลงสมัครด้วยอะค่ะ...อิอิ :D

หมายเลข 12 พี่รหัส 20
หมายเลข 39 น้องรหัส 24

สงสัยทั้งพี่และน้องรหัสคู่นี้ คงไม่เคยแวะคาเฟ่นี้แน่เลย :cry: :cry: :cry:
ภาพประจำตัวสมาชิก
NuLeK

Re: ลูกช้างชูคบเพลิงลงชื่อหน่อยครับ

โพสต์โดย NorthPhar » 15 พ.ย. 2006, 04:21

Glnvphvp เขียน:
เด็กยุพ จิรชาล01 ใช่ไหมครับ   :?:

เด็กยุพ นี่ยุพอะไรเหรอครับ  :?
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย pChaK » 20 พ.ย. 2006, 11:25

รายงานตัวจ้ะ เจ๊
นึกหน้าเจ๊มะใคร่ออกละ ไม่เจอนาน ผมชักแก่ ฮา
ผมน้องรหัส 24 หมายเลข 39 อิอิ เจ๊ช่วยลงคะแนนแล้วก็แนะนำพรรคพวกให้ช่วยลงคะแนนด้วยนะครับ ขอบคุณ

NuLeK เขียน:งานนี้ไม่ได้มาหาเสียงเลือกตั้งให้ใครนะคะ
พอดีเห็นรูปผู้สมัครรับเลือกตั้งกรรมการสภาเภสัชกรรม
แล้วอย่างกู่ร้อง...ให้รู้ว่า...มีพี่รหัส20 กับน้องรหัส 24 ของ NuLek ลงสมัครด้วยอะค่ะ...อิอิ :D

หมายเลข 12 พี่รหัส 20
หมายเลข 39 น้องรหัส 24

สงสัยทั้งพี่และน้องรหัสคู่นี้ คงไม่เคยแวะคาเฟ่นี้แน่เลย :cry: :cry: :cry:

แก้ไขล่าสุดโดย pChaK เมื่อ 20 พ.ย. 2006, 11:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
pChaK

โพสต์โดย leo007 » 23 พ.ย. 2006, 03:42

3710xxx
leo007

โพสต์โดย pChaK » 23 พ.ย. 2006, 16:51

kohboy เขียน:
sting19 เขียน:พี่ฉ่อย ราชบุรี สบายดีไหม หรือใครมีข่าวคราวท่านนี้บ้าง

พี่ฉ่อย ไม่รู้จัก หรือ อาจจำไม่ได้ครับ

แต่ถ้า "พี่ฉอย" พอได้ข่าว เหมือนกัน

ถ้าไอ้ฉอยรุ่นผมมันมาอย่าลืมขอหวยมันเผือผมด้วย คิดถึงมันเหมือนกัน ฮา มันเคยอยู่ยะลา
kohboy เขียน: :roll: :roll:
และแล้ว...
ผมก็รู้ว่า พี่pChak อยู่รุ่นไหน

พี่ครับ
พี่ต้องเคยเลี้ยงเหล้าผมแน่เลย :D :D

ว่างๆ ก็แวะมารำลึกความทหลังกันหน่อยดีมั้ย ตอนนี้ผมออกพรรษาแล้ว ฮา
kohboy เขียน:ทีมงานแอบกระซิบผมว่า...
เภสัช มช. ทางภาคเหนือ เข้ามาฟาร์มาคาเฟ่กันบ่อย และเยอะคนด้วย
ทำไมไม่เห็นมีใครแวะมาทิ้งข้อความไว้ที่ห้องนี้กันเลย
ปรกติอยู่บอร์ดไหนกันครับ :?:

ปกติ ผมอยู่บอร์ดราชดำเนินครับ ฮา แต่ในนี้ก็มาบ่อยครับ วนเวียอยู่แถวนี้แหละ ฮาฮา
แก้ไขล่าสุดโดย pChaK เมื่อ 23 พ.ย. 2006, 16:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
pChaK

โพสต์โดย kohboy » 23 พ.ย. 2006, 18:44

pChaK เขียน:ถ้าไอ้ฉอยรุ่นผมมันมาอย่าลืมขอหวยมันเผื่อผมด้วย คิดถึงมันเหมือนกัน ฮา มันเคยอยู่ยะลา
งั้นให้พี่ฉอยไปเยี่ยมพี่ก่อนละกัน
และผมขอพี่มั่งเนาะ..
..ถ้าพี่ฟูรุ่นเดียวกับพี่ติดต่อมา อย่าลืมบอกพี่ฟูหน่อยว่า ผมรัก และคิดถึงพี่ฟูมากๆ อยากเจอ หรือคุย กับพี่เค้ามากๆเลยครับ ครั้งสุดท้ายที่เจอ พี่ฟูอยู่ปาร์คฯ

ว่างๆ ก็แวะมารำลึกความหลังกันหน่อยดีมั้ย ตอนนี้ผมออกพรรษาแล้ว ฮา
ไม่แน่นะพี่..
ถ้าพี่เข้ามาบ่อยๆ จนทุกคนคุ้นเคย..
เดี๋ยวผมชวนทั้งฟาร์มาคาเฟ่ ไปมีตติ้งครั้งที่2 ที่เชียงราย โดยขอพี่เป็นผู้ประสานเตรียมการให้ ฮา

ปกติ ผมอยู่บอร์ดราชดำเนินครับ ฮา แต่ในนี้ก็มาบ่อยครับ วนเวียนอยู่แถวนี้แหละ ฮาฮา
อย่าขาดละกันพี่
เดี๋ยวท่านอโป น้อง มช. ของพี่ จะค้อนเอาว่า เข้ามาหาเสียง อย่างเดียว ฮาฮา
kohboy

โพสต์โดย NuLeK » 23 พ.ย. 2006, 20:49

kohboy เขียน:
pChaK เขียน:
ปกติ ผมอยู่บอร์ดราชดำเนินครับ ฮา แต่ในนี้ก็มาบ่อยครับ วนเวียนอยู่แถวนี้แหละ ฮาฮา
เดี๋ยวท่านอโป น้อง มช. ของพี่ จะค้อนเอาว่า เข้ามาหาเสียง อย่างเดียว ฮาฮา

ไม่ใช่แค่น้องอโปคนเดียวนะ พี่หนูเล็ก(พี่รหัส) จะแจกค้อนให้ด้วย อิอิ :D
NuLeK

โพสต์โดย pChaK » 24 พ.ย. 2006, 11:52

ถ้าไอ้ฉอยรุ่นผมมันมาอย่าลืมขอหวยมันเผื่อผมด้วย คิดถึงมันเหมือนกัน ฮา มันเคยอยู่ยะลา
งั้นให้พี่ฉอยไปเยี่ยมพี่ก่อนละกัน
รอให้มันมาอยู่นะเนี่ย จะขอหวย อิอิ สงสัยมันคงไม่กล้าอ่ะ ..
และผมขอพี่มั่งเนาะ..
..ถ้าพี่ฟูรุ่นเดียวกับพี่ติดต่อมา อย่าลืมบอกพี่ฟูหน่อยว่า ผมรัก และคิดถึงพี่ฟูมากๆ อยากเจอ หรือคุย กับพี่เค้ามากๆเลยครับ ครั้งสุดท้ายที่เจอ พี่ฟูอยู่ปาร์คฯ

ไอ้ฟูชวัญใจเด็กๆ น่ะเรอะ ฮา... มันเปิดร้านขายยาใน กทม. ไม่ใคร่ได้เม้าท์กับมัน ช่วงหลังทั้งมันและผมไม่ได้ออน msn ถ้ายังไงจะบอกมันให้ครับ

ว่างๆ ก็แวะมารำลึกความหลังกันหน่อยดีมั้ย ตอนนี้ผมออกพรรษาแล้ว ฮา
ไม่แน่นะพี่..
ถ้าพี่เข้ามาบ่อยๆ จนทุกคนคุ้นเคย..
เดี๋ยวผมชวนทั้งฟาร์มาคาเฟ่ ไปมีตติ้งครั้งที่2 ที่เชียงราย โดยขอพี่เป็นผู้ประสานเตรียมการให้ ฮา

ได้เลยครับ ตอนนี้เฮียจอดที่แพร่ส่งโน๊ตมาให้เตรียมการแล้ว 1 ทีม 26-28 ที่จะถึงนี้

ปกติก็เข้ามาชมเป็นระยะ ตอบบ้างไม่ตอบบ้างครับ
ไม่ได้หาเสียงอ่ะ แบบว่าเสียงดีมะมีคะแนนอิอิ เมื่อคืนไปเลี้ยงส่งไอ้ขวัญ มันจะออกไปทำเอกชนแถวบางโพ จิบบรั่นดีไปหน่อยเดียวกลับบ้านแทบไม่ถูกเลย ฮา...

เจ๊หนูเล้กจ๋า กัวแล้วจ้ะ เมื่อไหร่จะพาหลานมาให้น้อมอุ้มเล่นบ้างอ่ะ...
pChaK

โพสต์โดย kohboy » 24 พ.ย. 2006, 12:25

ขอบคุณครับ
ก็ได้แต่หวังว่าซักวันจะได้สวัสดีพี่ฟู อีกทีครับ

พูดถึงพี่ มช. ที่ผมรักและเคารพ
ก็มีพี่โหงว อีกคน
พี่เค้ารุ่นน้องพี่pChak ปีนึงใช่มั้ยครับ รุ่นเดียวกับพี่หนุ่ยนริศ,พี่ตี๋ฟาร์มาช้อยส์
คนนี้อยากเจอมากๆ
อยากชวนมากินเหล้าริมทะเลเกาะช้างด้วยกัน ( ได้เวลาที่ผมจะได้รับภาระบ้าง หลังจากที่เมื่อก่อน พี่โหงวจ่ายตลอดเวลาเจอกัน)
ถ้าเป็นไปได้ ยังอยากเชิญพี่เค้ามาใช้ชีวิตเงียบๆ ที่เกาะช้างด้วยกันซะเลย ก็คงจะดี
มาเลย.. มาแต่ตัว กับหัวใจก็พอ

ปล.
ทุกคำพูดในข้อความนี้..
..ขอยืนยันว่ากลั่นมาจากใจจริงของเกาะบอย ครับ
kohboy

โพสต์โดย pChaK » 24 พ.ย. 2006, 13:16

ผมไม่ได้เจอไอ้โหงวมานานแล้วเหมือนกันครับ เข้าไปเชียงใหม่ถ้ามีเวลาต้องไปถามหามันหน่อย ไอ้ตี๋อาจจะพอรู้
แก้ข่าวหน่อย เรื่องเภสัชรุ่นกินหนา ฮา เฮียดิ่งน่ะไม่ใช่ตัวการ และรุ่นรหัส 23 ที่มาเรียนด้วยกันน่ะ ไม่ได้ลงมือครับ
รุ่น 18 มงกุฎตะหาก ที่เป็นรุ่นกินหมาต้วจริง ฮา (รหัส 24...)ไม่เชื่อเช็คได้กับไอ้หริโคแนน ไอ้ติ๊ก (ไอ้ฉอยเช็คไม่ได้แล้ว อิอิ) ที่จริงมีอาจารย์อีกหลายคน ผมเองก็ไม่ได้ทำครับ แต่ร่วมวงกิน
เริ่มจากพวกเราหลายคนไปตีซี้กับเด้กห้องแลป เลยขอเขามาหมัก ทอด หอมไปทั้งหอ ตอนนั้นเข้าใจว่าทำที่ห้องไอ้ฉอยชั้น 2 หอพักซีกขวามือ(หันหน้าเข้า) พี่ๆชั้น 3 ยังถามเลยว่าใครทอดอะไรหอมมาก ได้ข่าวว้าพอมารู้ตอนหลังมีใครบางแอบไปอ้วก ฮา งานนี้เจ๊หนูเล็กน่าจะยืนยันได้
หลังจากนั้นไอ้น้อยดำและทีมงาน ก็ออกล่า ได้มาอีกตัว แต่ไม่แน่ใจว่าใครเป็นคนชำแหละ สถานที่น่าจะเป็นใต้ถุนหอด้านซ้าย เมื่อก่อนเป็นโรงจอกรถมอตะไซด์ ก็กินกันเป็นที่คลื้นเครง สถานที่กินก็หน้าหอนั่นแหละ
ไม่แน่ใจว่าตอนนั้นผมทำสนามแบดแล้วหรือยัง มีสนามตะกร้ออยู่ข้างหน้า(ซ้าย) หรือว่าไปกินที่สนามวอลเลย์(ขวา)
หลังจากนั้นข่าวเริ่มดัง เลยหยุดทำการ รู้จักอายมั้ง ฮา
เฮียงู้ ตอนนั้เข้าร่วมวงกับเราหรือเปล่าไม่แน่ แต่เฮียชาญพฤกษ์น่าจะร่วมนะ ใครนึกอะไรออกก็เสริมมาด้วยละกัน

อ้อ ก่อนปิดประเด็น ใครที่คิดถึงตุ๊บอี๊ด ยังพอมีให้กิน หน้าโรงแรม ? ย่านกำแพงดิน ด้านประตูเหล็ก แต่บรรยากาศมันไม่ได้ว่ะ แม้ว่าจะยังอร่ยอยู่อิอิ
pChaK

โพสต์โดย Peeaew » 29 พ.ย. 2006, 23:09

:) 2610031 ka
Peeaew

โพสต์โดย kohboy » 01 ธ.ค. 2006, 09:41

ถึง พี่วินเอ็กซ์พี ที่รัก
ขอให้หายจากอาการป่วยนะครับ
ผมโทรหาพี่อยู่2วัน นึกว่าพี่อยู่ปรกติดี
แต่พึ่งรู้เมื่อเช้านี่จากพี่แม่บ้านว่าพี่ไม่ค่อยสบาย
ขออภัยที่รบกวนครับ
ขอโทษครับพี่
kohboy

โพสต์โดย NuLeK » 01 ธ.ค. 2006, 13:32

kohboy เขียน:ถึง พี่วินเอ็กซ์พี ที่รัก
ผมโทรหาพี่อยู่2วัน นึกว่าพี่อยู่ปรกติดี
แต่พึ่งรู้เมื่อเช้านี่จากพี่แม่บ้านว่าพี่ไม่ค่อยสบาย

ถึงเพื่อนวินเอ็กซ์พี (ที่รักของภริยาที่บ้าน)
เห็นน้องเกาะบอยโพสว่าไม่สบาย
ขอให้หายไวๆนะคะ :P
NuLeK

โพสต์โดย WinXP » 01 ธ.ค. 2006, 23:08

kohboy เขียน:ถึง พี่วินเอ็กซ์พี ที่รัก

...พี่ขอโทษทีนะ! ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ!
และพรุ่งนี้เช้าจะรีบโทรหาโดยด่วนเลย..
เห็นน้องapo โพสต์บอกหลังไมค์เหมือนกันครับ!
[size=24px]" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "
[/size]
รูปภาพ
WinXP

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้