New Document

ใครมาจากมข.บ้างช่วยแนะนำตัวหน่อย

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: ใครมาจากมข.บ้างช่วยแนะนำตัวหน่อย

โพสต์โดย azzuri » 31 ส.ค. 2006, 09:49

Yagami Light เขียน:??????????(ตั้งใจเรียนให้มากที่สุดนะครับ)

อ่านว่าไรครับ

รูปภาพ

เภสัช รุ่น 13 งามสง่า  กล้าสู้ความจริง ไม่ละทิ้งหน้าที่  สดุดีวิชาชีพเภสัชกรรม
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

Re: ใครมาจากมข.บ้างช่วยแนะนำตัวหน่อย

โพสต์โดย Yagami Light » 31 ส.ค. 2006, 11:13

ท่าน azzuri  (ชื่ออ่านยากอ่ะนะ แปลว่าไรเนี่ย)

??????????
อิชโชเก็มเม นิ เบ็งเคียว ชิเต๊ะ

???? อิชโชเก็มเม แปลว่า (ทำ) เต็มที่ด้วยความมุ่งมั่น (ประมาณนั้นแหละ)

?  นิ ตัวนี้เป็นคำ บุพบท เอาเชื่อม

???? ------  ???? เบงเคียวซุรุ ---เรียนหนังสือ  ผันให้เป็นรูปคำขอร้อง ซุรุ เลยเป็น ชิเต๊ (คุดาไซ) อันหลังย่อคำเลยไม่ได้พูดน่ะครับ 

ถ้าเป็น ??????????อิชโชเก็มเมนิยาริมัส ก็ "จะตั้งใจทำเต็มที่ครับ"

รู้มาไม่เยอะหรอก จำขี้ปากเขามา เอามาให้กำลังใจ(ให้ดูดีเท่านั้นละครับ) คนญี่ปุ่นเขาชอบให้กำลังใจกันเป็นประเพณี ที่เราพุดเล่นกันว่า "สู้ต่อไปนะไอ้มดแดง" นั่นละครับ ผมชอบเรื่องการให้กำลังใจ เพราะหลังๆผมพบว่าคนรอบตัวหลายคนกำลังท้อแท้

คำง่ายๆบางคำ ลึกๆแล้วคนเราต้องการมันบ้างอ่ะนะ

????????กัมบั๊ตเต๊ะคุดาไซ ---- "พยายามเข้านะ (สู้ต่อไปนะ)" ประมาณนี้แหละ ใช้สารพัดโอกาส

นี่กระทู้นี้ผมเป็นคนทำมันจับฉ่ายไปรึเปล่าเนี่ย  ขออภัยด้วย แต่มันก็ได้ไหลไปเรื่อยๆแล้ว เหอๆๆๆ  พี่น้อง ม ขอนแก่น ไม่ค่อยเข้ามากระทู้นี้เลย....
Don't walk in front of me, I may not follow.
Don't walk behind me, I may not lead.
Just walk beside me and be my friend.
                                            - Albert Camus
Yagami Light

โพสต์โดย DrugCenter » 31 ส.ค. 2006, 11:19

เข้ามาทักทายบ้าง...

รุ่น 11 ครับผม
DrugCenter

โพสต์โดย kwang_rx19 » 31 ส.ค. 2006, 13:24

อาจารย์โอ๋มาสอนภาษาญี่ปุ่นด้วย :lol: :lol:
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

โพสต์โดย Yagami Light » 31 ส.ค. 2006, 15:42

ก็เลือกจำๆมาอันที่จะเอาไปจบสาวได้แหละกวาง เอาไปเจาะแจ๊ะ ซื้อของได้ ต่อราคาอ้อนแม่ค้าได้นิดหน่อย สั่งอาหาร ได้ พอดูหนังได้ เดาเรื่องออก ดูการ์ตูนสนุก เท่านั้นแหละ อิอิ ให้พูดจริงจัง ระดับ oral presentation  ก็ กืก คือกันแหละ ภาษาทีรู้มาการใช้งานระดับประถมต้นอ่ะ

8) 8)
Don't walk in front of me, I may not follow.
Don't walk behind me, I may not lead.
Just walk beside me and be my friend.

โพสต์โดย Yagami Light » 31 ส.ค. 2006, 18:45

เออ จริงเนอะ adRIAmYCin

ไม่รู้แฮะว่าเริ่มตั้งแต่เมื่อไหร่ พี่ๆรุ่นเลขหลักเดียวช่วยมาหาความจริงให้น้องหน่อยนะครับ อันนี้ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

ผมรู้แต่ว่ามันชักจะยาวขึ้นเรื่อยๆ และเริ่มจะกลายเป็นกลอนไปในช่วงหลังๆ

ผมเป็น staff วิ่งมาตลอด ช่วงหลังๆรีบเผ่นไปข้างหลังเลย ช่วงที่เขาพยายามจะตั้งคำขวัญประจำรุ่น มันขนลุ๊ก อิอิอิ

"เภสัช รุ่น10 สู้เรียน สู้ทำ สู้กิจกรรม สู้ๆ"

สู้กันจริงๆเลยรุ่นผม (กอดคอสู้กันใต้ mean) สู้กันขวักไขว่

เอ่อ.... คือว่าเวลาร้องตะโกนคำขวัญรุ่นนี่มันเรียกความคึกได้ดีเนอะ ว่ามั๊ย
แก้ไขล่าสุดโดย Yagami Light เมื่อ 31 ส.ค. 2006, 18:48, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

โพสต์โดย DrugCenter » 31 ส.ค. 2006, 19:14

รู้คิด รู้นำ รู้กิจกรรม รู้เรียน

...รุ่น 11 เด้อ...
DrugCenter

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 01 ก.ย. 2006, 19:48

พี่ chotto  รุ่น 3 เหรอเนี่ยย โอ้ว  8)เพิ่งทราบคะ
รูปภาพ
sukanya_rx19
Global Moderator

โพสต์โดย kwang_rx19 » 01 ก.ย. 2006, 21:06

ได้ค่ะ  :lol: :lol:
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้