New Document

เภสัชมหิดลอยู่ไหน......ขอเสียงหน่อย....

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: เภสัชมหิดลอยู่ไหน......ขอเสียงหน่อย....

โพสต์โดย py106 » 29 ก.ย. 2008, 04:20

สวัสดีคับทุกคน
มารายงานตัวนานๆที่ ฮี่ๆๆ
แวะไปเยี่ยมชมกันได้ครับ
http://py106travel.blogspot.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
py106

Re: เภสัชมหิดลอยู่ไหน......ขอเสียงหน่อย....

โพสต์โดย pharjung » 01 ต.ค. 2008, 21:14

โอ้....นานๆบอร์ดจะคึกกกก...คักกกก......กะเค้าสักที :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 02 ต.ค. 2008, 19:45

ต้องเข้ามา post ซะกะหน่อย บอร์จะได้ไม่ out :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
pharjung

โพสต์โดย takari555 » 05 ต.ค. 2008, 08:25

เย้ยยยยย...ทำไมช่วงที่หนูหายไปมันคึกคักจังอ่ะ
หมายความว่างายยยยเนี่ย 555+

หนูก็ไม่รู้เหมือนกันว่าน้องใคร ถ้าจะให้ตรงกับรุ่นของพี่น่ะนะคะ
เพราะสายหนูก็ว่างไปเยอะเหมือนกัน เหอๆ
takari555

โพสต์โดย pharjung » 08 ต.ค. 2008, 19:07

takari555 เขียน:เย้ยยยยย...ทำไมช่วงที่หนูหายไปมันคึกคักจังอ่ะ

หนูก็ไม่รู้เหมือนกันว่าน้องใคร ถ้าจะให้ตรงกับรุ่นของพี่น่ะนะคะ
เพราะสายหนูก็ว่างไปเยอะเหมือนกัน เหอๆ

เอ้า....หรือ?? แล้วเรารหัสอะไรง่ะ บอกมาเหอะ เดี๋ยวถ้าอยากรู้มั่กๆ ก็ไปหาเอาจนได้ง่ะ

ว่าแต่.....ตอนนี้เราเป็นไงบ้างล่ะ บายดี??? :lol: :lol: :lol:
pharjung

โพสต์โดย takari555 » 09 ต.ค. 2008, 08:46

pharjung เขียน:เอ้า....หรือ?? แล้วเรารหัสอะไรง่ะ บอกมาเหอะ เดี๋ยวถ้าอยากรู้มั่กๆ ก็ไปหาเอาจนได้ง่ะ

ว่าแต่.....ตอนนี้เราเป็นไงบ้างล่ะ บายดี??? :lol: :lol: :lol:

ก็สบายดีค่ะ ก็เพิ่งสอบเสร็จงิ 555+
ต้องพักผ่อนตอนปิดเทอมอย่างคุ้มค่า เพราะได้ข่าวว่าเทอมหน้ายากกว่านี้อีก เหอๆ

รหัสหนู 025 ค่า อิอิ
takari555

โพสต์โดย pharjung » 13 ต.ค. 2008, 18:08

pharjung เขียน:
takari555 เขียน:เย้ยยยยย...ทำไมช่วงที่หนูหายไปมันคึกคักจังอ่ะ

เอ้า....หรือ?? แล้วเรารหัสอะไรง่ะ บอกมาเหอะ เดี๋ยวถ้าอยากรู้มั่กๆ ก็ไปหาเอาจนได้ง่ะ

โอ้....ไม่เป็นไร เด๋วก็ชินนนนนน ชา......นะจ๊ะ หุหุ

ไม่หรอก มันจะค่อยๆปรับตัวได้เองล่ะ ไม่ต้องกังวลไป เราก็ตั้งใจเรียนให้เต็มที่ก็ล่ะกัน

เรียนไป และทำกิจกรรมบ้าง

ทำกิจกรรมเพื่อเรียนรู้ในแง่ชิวิต ในบางครั้งน้องอาจได้ค้นพบสัจจะรรมบางอย่าง

จนอยากออกบวช เอ้ย.....ไม่ใช่ๆ

เอาเป็นว่าน้องจะรู้จักคนหลายแบบ ว่าคนเราน่ะมันมีหลายหน้า อาจจะเป็น หน้าคิตตี้ ใจเคโระ ก็ได้นะเคอะ หุหุ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
pharjung

โพสต์โดย takari555 » 15 ต.ค. 2008, 17:19

pharjung เขียน:โอ้....ไม่เป็นไร เด๋วก็ชินนนนนน ชา......นะจ๊ะ หุหุ

ไม่หรอก มันจะค่อยๆปรับตัวได้เองล่ะ ไม่ต้องกังวลไป เราก็ตั้งใจเรียนให้เต็มที่ก็ล่ะกัน

ทำกิจกรรมเพื่อเรียนรู้ในแง่ชิวิต ในบางครั้งน้องอาจได้ค้นพบสัจจะรรมบางอย่าง

เอาเป็นว่าน้องจะรู้จักคนหลายแบบ ว่าคนเราน่ะมันมีหลายหน้า อาจจะเป็น หน้าคิตตี้ ใจเคโระ ก็ได้นะเคอะ หุหุ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

บวชเหรอ ไม่เลวนะเนี่ย เหอๆ 555+

ถามหน่อยค่ะ พี่เคยคิดจะไปทำงานต่างประเทศป่ะคะ
แล้วพี่เก่งอังกฤษมั้ยอ่ะ
เพื่อนๆ หนูเก่งอังกฤษกันทั้งนั้นเลย เศร้าใจจัง
takari555

โพสต์โดย sarosaro » 15 ต.ค. 2008, 18:21

อาทิตย์หน้า 20 ตุลาจะเปิดเทอมแล้ว
อ๊ากกก...ปีสามเทอมหนึ่งก็แย่อยู่แล้ว
เจอปีสามเทอมสอง แทบจะเป็นลมล้มพับ
เลิกสี่โมงเกือบทุกวันเลย >___<

เข้าเรื่องค่ะ...วันนี้หนูมีเรื่องจะปรึกษาค่ะ
ตอนนี้หนูเริ่มฝึกงานของ รพ.บำรุงราษฎร์
ทุกวันอาทิตย์ ถึงห้าโมงเย็นค่ะ 24 สัปดาห์
(ถ้ามีฝึกตอนสอบ ก็เลี่ยงไม่ได้ด้วย >__<)
แล้วจะมีฝึกงานอีกทีตอนขึ้นปีสี่ช่วงปิดเทอมใหญ่
หนูจะขอไปฝึกที่ร้านยา แทน รพ.ได้หรือเปล่าคะ
เพราะหนูคิดว่าหนูกำลังฝึกงาน รพ.อยู่แล้วไง

ถ้าสมมติว่า...ไปฝึกงานที่ร้านยาได้
พี่กรุณาช่วยแนะนำร้านยา
ที่หนูสามารถจะไปฝึกงานสักร้านสองร้าน
ให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ
sarosaro

โพสต์โดย pharjung » 20 ต.ค. 2008, 17:52

takari555 เขียน:
pharjung เขียน:โอ้....ไม่เป็นไร เด๋วก็ชินนนนนน ชา......นะจ๊ะ หุหุ

บวชเหรอ ไม่เลวนะเนี่ย เหอๆ 555+

ถามหน่อยค่ะ พี่เคยคิดจะไปทำงานต่างประเทศป่ะคะ
แล้วพี่เก่งอังกฤษมั้ยอ่ะ
เพื่อนๆ หนูเก่งอังกฤษกันทั้งนั้นเลย เศร้าใจจัง

ไปนอก อ๋อ! ประจำ...... บ้านพี่เองก็นอกนะ แต่เป็นนอกเมืองไง หุหุ :mrgreen: :mrgreen:

เอาล่ะๆ ไม่เล่นล่ะนะ จะตอบแบบเป็นการเป็นงาน

ก็.....เคยนะ แต่เป็นเรียนต่อ ไม่ใช่ไปทำงานน่ะ

ถามว่าเก่งอังกฤษไหมก็ตอนสอบเอ็นท์ก็ได้ราวๆ 70-80 นะ ก็ไม่รู้ว่าดีหรือเก่งหรือเปล่า???

พี่ว่าของแบบนี้มันฝึกกันได้ ถ้าเราจะทำให้ได้ ต้องตั้งใจนะ ถ้าไม่เอาจริงก็ไม่มีทางหรอก

พี่ว่าเราเองก็น่าจะเป็นคนที่สนใจ กระตือรือร้นพอตัวนะ (เอ...หรือเข้าใจผิด...ม่ายยยช่ายๆ ล้อเล่น)

อย่ากังวลไป เราไปฝึกสิ ถ้าอยากเก่งนะ ไม่มีใครเขาเก่งมาแต่กำเนิดหรอก เชื่อพี่ สู้ๆๆ
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 20 ต.ค. 2008, 18:00

sarosaro เขียน:อาทิตย์หน้า 20 ตุลาจะเปิดเทอมแล้ว
อ๊ากกก...ปีสามเทอมหนึ่งก็แย่อยู่แล้ว
เจอปีสามเทอมสอง แทบจะเป็นลมล้มพับ
เลิกสี่โมงเกือบทุกวันเลย >___<

เข้าเรื่องค่ะ...วันนี้หนูมีเรื่องจะปรึกษาค่ะ
ตอนนี้หนูเริ่มฝึกงานของ รพ.บำรุงราษฎร์
ทุกวันอาทิตย์ ถึงห้าโมงเย็นค่ะ 24 สัปดาห์
(ถ้ามีฝึกตอนสอบ ก็เลี่ยงไม่ได้ด้วย >__<)
แล้วจะมีฝึกงานอีกทีตอนขึ้นปีสี่ช่วงปิดเทอมใหญ่
หนูจะขอไปฝึกที่ร้านยา แทน รพ.ได้หรือเปล่าคะ
เพราะหนูคิดว่าหนูกำลังฝึกงาน รพ.อยู่แล้วไง

ถ้าสมมติว่า...ไปฝึกงานที่ร้านยาได้
พี่กรุณาช่วยแนะนำร้านยา
ที่หนูสามารถจะไปฝึกงานสักร้านสองร้าน
ให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

พี่มองว่าได้นะน้อง แต่รุ่นน้องเริ่มมีฝึกแบบนี้แล้วหรือ แบบตอนพี่นะ ไม่มีหรอก......พี่ว่าขอได้ล่ะร้านยาไม่น่ามีปัญหา

แต่เขาจะมีบังคับว่าให้ผลัดใดผลัดหนึ่งออกต่างจังหวัดนะ ซึ่งถ้าออกต่างจังหวัด ก็มักเป็นโรงพยาบาลน่ะ

ร้านยาที่แนะนำ ร้านพี่เฮง นะ เยี่ยมจริงๆ :biggrin:
pharjung

โพสต์โดย sarosaro » 20 ต.ค. 2008, 20:16

เอ๊ะ...พี่คะผลัดที่ออก ตจว.นั่นตอนขึ้นปีห้าไม่ใช่หรือ?
ปีหน้าหนูเพิ่งขึ้นปีสี่เองนะคะ จะผลักไสไล่ส่งกันแล้วหรือ >___<
ขึ้นปีสี่นี่ไม่เก็บ ชม.ฝึกงานนี่คะ??? เก็บตอนขึ้นปีห้านี่นา
งงแฮะ ไม่เป็นไรค่ะ ร้านยาพี่เฮงอยู่แถวไหนหรือคะ
แล้วมีที่อื่นอีกหรือเปล่าคะ หนูอยากฝึกตอนขึ้นปีสี่ตอนผลัดแรกค่ะ
ขอบคุณนะคะ ฟาร์จัง

วันนี้หนูเปิดเทอมแล้ว
วันแรกเรียนบรรยาย 4 ตัวเลย
เทคโนสอง อ.พิมลพรรณ
โปรเฟสชั่นแนลสุดยอด!!!~~
วันนี้เภสัชวิทยาก็ออกโรงแล้ว
รับศึกหนักมากมายค่ะ

มาบ่นนิดหน่อยให้หอมปากหอมคอ
เดี๋ยวไป conc. ก่อนนะคะ
เทอมหนึ่ง...รับตัวเองไม่ได้จะแย่อยู่แล้ว
>________<
sarosaro

โพสต์โดย takari555 » 21 ต.ค. 2008, 18:10

pharjung เขียน:ไปนอก อ๋อ! ประจำ...... บ้านพี่เองก็นอกนะ แต่เป็นนอกเมืองไง หุหุ :mrgreen: :mrgreen:

เอาล่ะๆ ไม่เล่นล่ะนะ จะตอบแบบเป็นการเป็นงาน

ก็.....เคยนะ แต่เป็นเรียนต่อ ไม่ใช่ไปทำงานน่ะ

ถามว่าเก่งอังกฤษไหมก็ตอนสอบเอ็นท์ก็ได้ราวๆ 70-80 นะ ก็ไม่รู้ว่าดีหรือเก่งหรือเปล่า???

พี่ว่าของแบบนี้มันฝึกกันได้ ถ้าเราจะทำให้ได้ ต้องตั้งใจนะ ถ้าไม่เอาจริงก็ไม่มีทางหรอก

พี่ว่าเราเองก็น่าจะเป็นคนที่สนใจ กระตือรือร้นพอตัวนะ (เอ...หรือเข้าใจผิด...ม่ายยยช่ายๆ ล้อเล่น)

อย่ากังวลไป เราไปฝึกสิ ถ้าอยากเก่งนะ ไม่มีใครเขาเก่งมาแต่กำเนิดหรอก เชื่อพี่ สู้ๆๆ

เหอๆ พี่เข้าใจผิดแล้วล่ะ
จริงๆ หนูเป็นคนที่เฉื่อยสุดยอดเลยแหละ 555+
แต่ว่าหนูเป็นคนขี้กังวลด้วยน่ะค่ะ ก็เลยถามเยอะหน่อย เพราะไม่รู้จะถามใครดี ไม่ค่อยรู้จักใคร
ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่เสมอมานะคะ

พี่ได้ตั้ง 70-80 เลยเหรอคะ เก่งมากๆ เลยค่า >_<
หนูได้แค่ 40-50 เองค่ะ 5555+
ห่างกันเกือบครึ่ง

สุดท้ายนี้ เกรดออกไปสองวิชาแล้วค่ะ :lol:
takari555

โพสต์โดย pharjung » 24 ต.ค. 2008, 17:51

[
sarosaro เขียน:เอ๊ะ...พี่คะผลัดที่ออก ตจว.นั่นตอนขึ้นปีห้าไม่ใช่หรือ?
ปีหน้าหนูเพิ่งขึ้นปีสี่เองนะคะ จะผลักไสไล่ส่งกันแล้วหรือ >___<
ขึ้นปีสี่นี่ไม่เก็บ ชม.ฝึกงานนี่คะ??? เก็บตอนขึ้นปีห้านี่นา
งงแฮะ ไม่เป็นไรค่ะ ร้านยาพี่เฮงอยู่แถวไหนหรือคะ
แล้วมีที่อื่นอีกหรือเปล่าคะ หนูอยากฝึกตอนขึ้นปีสี่ตอนผลัดแรกค่ะ
ขอบคุณนะคะ ฟาร์จัง

วันนี้หนูเปิดเทอมแล้ว
วันแรกเรียนบรรยาย 4 ตัวเลย
เทคโนสอง อ.พิมลพรรณ
โปรเฟสชั่นแนลสุดยอด!!!~~
วันนี้เภสัชวิทยาก็ออกโรงแล้ว
รับศึกหนักมากมายค่ะ

มาบ่นนิดหน่อยให้หอมปากหอมคอ
เดี๋ยวไป conc. ก่อนนะคะ
เทอมหนึ่ง...รับตัวเองไม่ได้จะแย่อยู่แล้ว
>________<

เอ....อันนี้พี่ก็ไม่รู้แฮะ เพราะสมัยพี่ไม่มีหรอก มีก็ตอนจะขึ้นปี 5 นั่นแหล่ะ

ถ้าที่เคยได้ยินน้องปี 5 (ปัจจุบัน) ก็น่าจะเลือกได้นะ แต่เดี๋ยวไปถามมาให้อีกที เดี๋ยวเกิดพี่เข้าใจผิด พี่เองจะเสียเครดิตเปล่าๆ :lol:

ร้านพี่เฮงอยู่แถวไหน?? อันนี้ก็ขอติดไว้อีกที จะไปถามมาให้ล่ะกัน ส่วนร้านอื่นที่จะแนะนำอีก........

ก็ฟาสิโนสาขาศิริราช (ย้ำ) ต้องสาขานี้น่ะนะ

เรื่องเรียนหนัก น้องก็สู้ๆๆๆนะคะ อย่าเครียดไปใย
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 24 ต.ค. 2008, 18:02

takari555 เขียน:
pharjung เขียน:ไปนอก อ๋อ! ประจำ...... บ้านพี่เองก็นอกนะ แต่เป็นนอกเมืองไง หุหุ :mrgreen: :mrgreen:

เหอๆ พี่เข้าใจผิดแล้วล่ะ
จริงๆ หนูเป็นคนที่เฉื่อยสุดยอดเลยแหละ 555+
แต่ว่าหนูเป็นคนขี้กังวลด้วยน่ะค่ะ ก็เลยถามเยอะหน่อย เพราะไม่รู้จะถามใครดี ไม่ค่อยรู้จักใคร
ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่เสมอมานะคะ

พี่ได้ตั้ง 70-80 เลยเหรอคะ เก่งมากๆ เลยค่า >_<
หนูได้แค่ 40-50 เองค่ะ 5555+
ห่างกันเกือบครึ่ง

สุดท้ายนี้ เกรดออกไปสองวิชาแล้วค่ะ :lol:

เฉื่อย??? ขี้กังวล???? โอ้.....อย่ากังวลมากนะ ชีวิตจะหมดความรื่นรมย์เสียเปล่าๆ :lol: :lol:

เรื่องภาษาปะกิต....ก็ไม่ใช่เรื่องที่ยากเกินความสามารถ

น้องชอบดูหนังไหมล่ะ?? ชอบฟังเพลงหรือเปล่า??

ก็ฟังเพลงภาษาอังกฤษ ดูหนัง HollyWood ซะ แต่ต้องเลือกที่ไม่พากย์ไทยนะ และห้ามแอบดู subtitle ที่เป็นภาษาไทยล่ะ

ถ้าจะแอบดู subtitle ก็เลือก sub ภาษาปะกิต ไปเลย ตอนพี่ฝึกพี่ก็ทำแบบนี้ล่ะ ฟังบ่อยๆ ก็จะดีขึ้นเอง

แต่ถ้าน้องมีสตางค์ แบบว่า กระเป๋าหนักหน่อย (มีเงินนะน้อง ไม่ใช่หนักเพราะก้อนหิน ฟาง หรืออื่นๆ ฮาๆๆ :mrgreen: :mrgreen: )

ก็ลองไปเที่ยวนอกหน่อย จะได้หัดฟังภาษาได้ไงล่ะ
pharjung

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้