New Document

เภสัชมหิดลอยู่ไหน......ขอเสียงหน่อย....

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: เภสัชมหิดลอยู่ไหน......ขอเสียงหน่อย....

โพสต์โดย WiNWiNba » 08 ก.พ. 2009, 15:50

เข้าร่วมด้วยคนค๊าบบ

วิน คับ py069 Rx'36 คับ

มีนานี้ก็จาจบแล้ววว

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบบบบ ^^
WiNWiNba

Re: เภสัชมหิดลอยู่ไหน......ขอเสียงหน่อย....

โพสต์โดย pharjung » 09 ก.พ. 2009, 21:42

WiNWiNba เขียน:เข้าร่วมด้วยคนค๊าบบ

วิน คับ py069 Rx'36 คับ

มีนานี้ก็จาจบแล้ววว

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบบบบ ^^

ก็...เข้ามา post เรื่อยๆจิ่ ไม่ต้องฝากเนื้อฝากตัวหรอก เข้ามาบ่อยๆก็รู้จักกันเองอ่ะ ว่าแต่น้องรหัสหนิงอ๊ะเปล่า?? :mrgreen: :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 10 ก.พ. 2009, 18:18

:mrgreen:
pharjung

โพสต์โดย phanares » 11 ก.พ. 2009, 07:43

:razz: วันนี้ประกาศผลสอบลูกสาวแล้วครับ ได้เป็น รุ่น 41 สมใจแล้วครับ(พ่อรุ่น11)
รู้ว่าเภสัชเรียนหนัก โดยเฉพาะที่นี่
แต่ในเมื่อลูกอยากเดินรอยตามพ่อ เมื่อคืนเอาใจช่วยลุ้นถึงเที่ยงคืนครับ
ฝากพี่ๆดูแลด้วยนะครับ
phanares

โพสต์โดย pharjung » 15 ก.พ. 2009, 17:17

phanares เขียน::razz: วันนี้ประกาศผลสอบลูกสาวแล้วครับ ได้เป็น รุ่น 41 สมใจแล้วครับ(พ่อรุ่น11)
รู้ว่าเภสัชเรียนหนัก โดยเฉพาะที่นี่
แต่ในเมื่อลูกอยากเดินรอยตามพ่อ เมื่อคืนเอาใจช่วยลุ้นถึงเที่ยงคืนครับ
ฝากพี่ๆดูแลด้วยนะครับ

ยินดีด้วยนะคะ :mrgreen: :mrgreen:
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 22 ก.พ. 2009, 17:28

ช่วงนี้บอร์ดเริ่มเงียบอีกแล้ว.....เอ...หายไปไหนกันหนา??? :eek:
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 23 ก.พ. 2009, 20:19

:mrgreen: :mrgreen:
pharjung

โพสต์โดย pharjung » 27 ก.พ. 2009, 20:43

บอร์ดเริ่มร้างอีกครั้ง...... :neutral:
pharjung

โพสต์โดย phanares » 28 ก.พ. 2009, 08:58

pharjung เขียน:บอร์ดเริ่มร้างอีกครั้ง...... :neutral:

ไม่ร้างครับ น้องpharjung พี่เข้ามาบ่อยๆ แต่ไม่ได้post เท่านั้น กำลังเห่อที่ลูกสาวเข้า PY41 ครับ
บทความที่น้องpharjungเขียนไว้ที่เด็กดี เรื่องวิชาต่างๆที่เภสัชมหิดลต้องเรียน มีประโยชน์มาก พี่จบมา 25 ปีแล้ว
ทุกอย่างก็หายไปตามกาลเวลา จะแนะนำอะไรให้ลูกก็ต้องอ้างอิงจากบทความน้องล่ะครับ ขอบคุณมาก
พี่ว่าเดี๋ยวนี้เรียนเยอะขึ้น ลึกขึ้น อาจจะเป็นไปได้ที่ตัดวิทยาออกตั้งปีหนึ่ง รุ่น11นั้นเรียนที่ตึกกลม2ปีครับ
พี่ตั้งใจจะเทรนลูกให้ดีที่สุด ให้จบออกมาเป้นเภสัชกรที่มีความรู้ มีคุณธรรม ให้คุ้มค่าที่รอคอยมา 25 ปีครับ
อย่างไรก็ตามขอบคุณอีกครั้งสำหรับบทความดีๆ หากมีเวลาอยากอ่านบทความอื่นๆเพิ่มเติมอีก โดยเฉพาะชีวิตของ production
ที่ลูกสาวอยากจะเป็น ในแง่ของ management เพราะต้องคุมคนงานที่แก่กว่ามากๆ และงบประมาณ มีแทคติกอย่างไรน่ะครับ
อีกเรื่องคือ การสอบใบประกอบ มีเคล็ดลับอะไรบอกบ้างสิ เผื่อ มหิดลจะสอบได้ที่1 กับเขาบ้าง
พี่รักมหิดล โดยเฉพาะคณะเรา
phanares

โพสต์โดย takari555 » 28 ก.พ. 2009, 12:52

เพิ่งสอบเสร็จเลยค่า

หมดไปอีกหนึ่งปี กับปีหน้าที่โหดกว่าเดิม

คิดแล้วก็........เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ - -"
takari555

โพสต์โดย pharjung » 03 มี.ค. 2009, 21:06

phanares เขียน:
pharjung เขียน:บอร์ดเริ่มร้างอีกครั้ง...... :neutral:

ไม่ร้างครับ น้องpharjung พี่เข้ามาบ่อยๆ แต่ไม่ได้post เท่านั้น กำลังเห่อที่ลูกสาวเข้า PY41 ครับ
บทความที่น้องpharjungเขียนไว้ที่เด็กดี เรื่องวิชาต่างๆที่เภสัชมหิดลต้องเรียน มีประโยชน์มาก พี่จบมา 25 ปีแล้ว
ทุกอย่างก็หายไปตามกาลเวลา จะแนะนำอะไรให้ลูกก็ต้องอ้างอิงจากบทความน้องล่ะครับ ขอบคุณมาก
พี่ว่าเดี๋ยวนี้เรียนเยอะขึ้น ลึกขึ้น อาจจะเป็นไปได้ที่ตัดวิทยาออกตั้งปีหนึ่ง รุ่น11นั้นเรียนที่ตึกกลม2ปีครับ
พี่ตั้งใจจะเทรนลูกให้ดีที่สุด ให้จบออกมาเป้นเภสัชกรที่มีความรู้ มีคุณธรรม ให้คุ้มค่าที่รอคอยมา 25 ปีครับ
อย่างไรก็ตามขอบคุณอีกครั้งสำหรับบทความดีๆ หากมีเวลาอยากอ่านบทความอื่นๆเพิ่มเติมอีก โดยเฉพาะชีวิตของ production
ที่ลูกสาวอยากจะเป็น ในแง่ของ management เพราะต้องคุมคนงานที่แก่กว่ามากๆ และงบประมาณ มีแทคติกอย่างไรน่ะครับ
อีกเรื่องคือ การสอบใบประกอบ มีเคล็ดลับอะไรบอกบ้างสิ เผื่อ มหิดลจะสอบได้ที่1 กับเขาบ้าง
พี่รักมหิดล โดยเฉพาะคณะเรา

สวัสดีค่ะ พี่ phanares บทความของน้องก็กำลังจะเก่าไปแล้วล่ะค่ะ เพราะตอนนี้สภาบังคับให้เป็นหลักสูตร 6 ปีทั้งหมดแล้ว
ตัวน้องเอง....ไม่รุ้ว่าเนื้อหาของหลักสูตรจะต่างจากที่เขียนลงไปมากน้อยแค่ไหน อันนี้ไม่แน่ใจเลยค่ะ

แต่จะพยายามหาทาง up date ให้ได้ค่ะ

ส่วนเรื่อง production คือ มันแล้วแต่โรงงานค่ะพี่ แต่โดยทั่วไป โรงงานเภสัชก็ค่อนข้างมีสิทธิ์มีเสียงพอสมควร
แต่โรงงานที่น้องกำลังอยู่(ที่ที่ 2 )นั้น ค่อนข้างต่างจากโรงอื่นก็........... ไม่ค่อยมีสิทธิ์เท่าไร มีฐานะแค่พนักงานคนหนึ่งและ
ถูกวางไว้ใน organize ที่มองลงไปข้างล่าง ไม่มีอะไรเลยค่ะ

เรื่องการ manage น้องก็เพิ่งทำงานมา 2 ปี ก็ไม่รุ้ว่าจะเขียนออกมาได้ดีแค่ไหน กลัวจะแลดูอ่อนหัดน่ะสิคะ

แต่อย่างไรจะพยายามค่ะ

:biggrin:
pharjung

โพสต์โดย phanares » 06 มี.ค. 2009, 10:08

สวัสดีครับ น้อง pharjung ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ จะรออ่านผลงานต่อไปของน้องครับ ด้วยความชื่นชม
ดูจากบทความแล้วน้องต้องสละเวลาและความพยายามมากที่จะเขียน โดยไม่มีผลตอบแทนเป็นตัวเงิน ขอให้รักษาความดีตลอดไปครับ
พี่เองก็เป็น production เก่า อยู่แค่ 6 เดือนก้ลาออกมาอยู่ราชการ เบื่อมากที่วันหนึ่งๆ จำเจอยู่กับโรงงาน แถมทำ 6 วัน หยุดแค่วันอาทิตย์
รู้สึกว่าพักไม่เต็มที่ก็ต้องทำงานแล้ว ราชการช่วง 25 ปีก่อนนั้น เงินน้อยมาก จึงไม่ค่อยมีใครมาทำกัน แต่ก็สบายใจดี อยู่แบบเศรษฐกิจพอเพียงมานานแล้ว คิดว่าเงินไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิต ความพอใจต่างหากที่สำคัญ
ตอนเป็น production สมัยก่อน ลูกน้องเพียบเลย คอยชั่งยา ตวงยา แบกขนยา แถมขั้นตอนการผสมยาก็ท่องได้หมดเพราะเขาทำวนเวียนแค่นั้น หรือว่าสมัยนี่ อาศัยเครื่องจักรกันหมดแล้ว น้อง pharjung จึงบอกว่ามองไปข้างล่าง ไม่มีใครเลย
จะยินดีและขอบคุณมากครับ หากน้องจะถ่ายทอดชีวิต production สมัยใหม่ ให้อ่านกันเป็นวิทยาทานครับ
phanares

โพสต์โดย pharjung » 06 มี.ค. 2009, 22:26

takari555 เขียน:เพิ่งสอบเสร็จเลยค่า

หมดไปอีกหนึ่งปี กับปีหน้าที่โหดกว่าเดิม

คิดแล้วก็........เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ - -"

เอาน่า.....สู้ๆๆๆ :lol:
pharjung

โพสต์โดย werty_max » 17 มี.ค. 2009, 02:22

ไม่ค่อยมีคนเเหะ............สวัสดีครับ
werty_max

โพสต์โดย pookie » 18 มี.ค. 2009, 13:22

:biggrin: รับสมัครเภสัชกรประจำโรงพยาบาลรวมชัยประชารักษ์ :biggrin:
สนใจติดต่อโรงพยาบาลรวมชัยประชารักษ์ 027087500-20 ต่อ317 ,320 :biggrin:
รบกวนช่วยประชาสัมพนธ์ให้หน่อยนะค่ะ
ขอขอบพระคุณมากค่ะ
pookie

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้