New Document

เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย visanu » 21 ส.ค. 2007, 13:59

สวัสดีครับ น้องขิง รูปที่เอามา Post เป็นรูปน้องหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ยังไม่เห็นหน้าอยู่ดี ขอแบบเห็นหน้าชัดๆ หน่อย จะได้นึกหน้าน้องออก สำหรับที่น้องบอกว่ามีร้านยามาก พี่ว่าน้องยิ่งควรจะทำ เพราะจะทำให้เห็นถึงความแตกต่าง เพราะการทำร้านยาคุณภาพ ไม่ได้ยากเย็นอะไร ถ้าสนใจ น้องลองขอรายละเอียดหลักเกณฑ์ ในการทำร้านยาคุณภาพ แล้วนำมาปรับตามดูก่อน หรือ สนใจไปที่ web site http://newsser.fda.moph.go.th/advancepharmacy
ส่วนปัญหาที่ร้านยามีมาก ก็เป็นเรืองธรรมดา ของการค้าเสรี ถ้าเราไม่มีจุดเด่น หรือ จุดยืน เช่น ทำตามกระแส เขาขายราคาถูก เราก็ไปลดให้ถูกกว่า คนซื้อยิ้ม แต่ เราจะอยู่ไม่ได้ ถ้าเราไม่มีทุนที่สูงมากพอจะไปแข่งกับเขา เราก็ต้องเน้นเรื่องการบริการ และ ทำตัวเองให้เป็น Professional แล้วก็อดทน ปล่อยวาง ทำหน้าที่เราให้ดีที่สุด เอ! แต่พี่ไม่เข้าใจ คำว่าเภสัชประเภท เผ็ด ดุ คือ อะไร
:lol:
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย mono » 24 ส.ค. 2007, 16:03

ช่วงนี้เป็นยังไงกันบ้างคะ เห็นแต่ละคนหายหน้าไปนานจัง คิดถึงทุกคนนะคะ ช่วงนี้เศรษฐกิจฟืดเคืองขายยากันดีไหมคะ
ว่างมากๆๆๆอยากให้มีมีทติ้งไวไวจังคะ ใครในห้องนี้เป็นสมาชิกชมรมถ่ายภาพบ้างคะนี้ เราสมาชิกห้องโอลี่ขอรายงานตัวอีกคนคะ เผื่อจะมีครายที่รักการถ่ายภาพเหมือนกัน
อาจจะมีการมีทติ้งกลุ่มย่อยไปถ่ายภาพกันก็ได้นะคะ  (เอ๋หรือว่าจะนัดเลยดีหนา น่าจะพบกันที่สวนหลวงร.9 นะคะเหมาะแก่การมีทติ้งมากกกกกกกกก) แต่ก็อาจจะไม่ว่างกันเนอะ
ไม่เป็นไรเอาไว้โอกาศหน้าคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
mono

โพสต์โดย wipa » 24 ส.ค. 2007, 16:21

Rx 7 จ้า ดีใจจังได้ข่าวเพื่อนด้วย ทำงานอยู่โรงงานยานะ  :D :D :D :D
อยากไปเที่ยวรอบโลก... วี๊ด... วี๊ว...
ใครอยากไปด้วยกันบ้าง...
wipa

โพสต์โดย mono » 24 ส.ค. 2007, 16:28

ดีใจจังวันนี้มีเพื่อนใหม่เพิ่มคะ มาต้อนรับสมาชิกใหม่ดีกว่า ยินดีต้อนรับจ้า :lol: :lol:
mono

โพสต์โดย wipa » 26 ส.ค. 2007, 11:50

ขอแสดงตัวอีกครั้งนะ วิภา รุ่น เจ็ดจ๊ะ พอดีมีโอกาสได้คุยกับมีนะบนเอ็มอยู่บ่อย ๆ ก็เลยรู้ว่าจะได้ทราบข่าวเพื่อนพ้อง มีน้อง จากที่นี้ ขอบอกว่าดีใจมั่ก มาก
ตอนนี้ทำงานอยู่โรงงานยา เป็นโรงงานเล็ก ๆ แต่โชคดีทำงานสนุก อบอุ่น
ก็เลยอยู่ที่นีมาสามปีแล้วตั้งแต่เรียนจบ
เห็นทุกคน พูดถึงร้านยา กันก็สงสัยอยู่ว่าตอนนี้เกิดปัญหามากใหม
มีอะไรให้สาวโรงงานช่วยก็ยินดีนะจ๊ะ

แต่มีข่าวดีจะบอกเพื่อนพ้องพี่น้องอีกอย่างจ๊ะว่า
ตอนนี้ วิภา (ตัวข้าพเจ้าเอง) ดาว แล้วก็ นา
สอบติดที่นิด้า ได้เรียนต่อโท MBA แย้ว
  :lol: :lol: :lol: :lol:
อยากไปเที่ยวรอบโลก... วี๊ด... วี๊ว...
ใครอยากไปด้วยกันบ้าง...
wipa

โพสต์โดย mono » 26 ส.ค. 2007, 13:26

ขอแสดงความยินดีด้วยนะจะ นักเรียนโท  :lol: :lol: :lol:[/img][/img]
mono

โพสต์โดย bannakan » 27 ส.ค. 2007, 08:42

WoW    Rx7 ครองเมือง

สวัสดีวิภา

งานที่โรงงานเป็นไงบ้าง

อยู่แต่ในห้องแล็ปอย่างเดียวเลยป่ะ

แบบไม่เห็นเดือนเห็นตะวันหรือเปล่า

แค่นึกถึงสมัยเรียนแล็ปแก่นก็ปวดหัวแล้ว

เหอๆๆ
รูปภาพ
bannakan

โพสต์โดย mono » 29 ส.ค. 2007, 19:26

ช่วงนี้รู้สึกบอร์ดเงียบๆไปนะคะ พี่น้องงานคงจะยุ่งกันนะคะ เข้ามาคุยกันเยอะๆๆนะคะ
mono

โพสต์โดย visanu » 30 ส.ค. 2007, 19:12

ไม่ยุ่งหรอก แต่ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไร วันจันทร์ไปประชุมเพื่อต่ออายุร้านยาคุณภาพ เห็นจำนวนร้านยาคุณภาพแล้วยังไม่มากเท่าที่ควร ปัจจุบัน 136 ร้าน กำลังจะเพิ่มอีกประมาณ 130 ร้าน คาดว่าจะได้ประมาณ 500 ร้าน แต่เทียบกับร้านยาที่มีอยู่ประมาณเกือบ 20,000 ร้าน นับว่าน้อยมาก อยากจะเชิญชวนให้น้องๆ และเพื่อนๆของน้องทุกคน มาพัฒนาร้านยา เพื่อช่วยกันแสดงบทบาทของวิชาชีพ และ จะทำให้ร้านยาได้เข้าไปเชื่อมกับระบบสุขภาพ ทั้งรัฐ และ เอกชน หากพวกเรายังต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำ อนาคต เตรียมตัวเป็นเหมือนร้านโชว์ห่วยแน่นอน อย่ารอให้สอบ แล้วค่อยอ่านหนังสือ  :(
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

โพสต์โดย mono » 30 ส.ค. 2007, 20:05

พี่หนึ่งคะมีนะอยากทำมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ แต่รอพี่เค้าส่งเอกสารมาให้นะคะ บอกว่าให้รอที่ร้าน รอมา2เดือนละยังไร้วี่แวว
พอแจ้งว่าจะไปทำเรื่องที่ สสจ.ทางสสอ.ก็ว่าเดี๋ยวเค้าทำให้ จนชักไม่อยากจะทำแล้วค่ะ เกี่ยงกันอยู่ได้ชักเซ็งค่ะ  ที่เฟรนไชน์ละก้อรีบดูแลกันเข้าไปน้อยใจแล้วนะ
เรามันคนตัวเล็กๆๆนี้นาไม่อยากมาดูแล
mono

โพสต์โดย visanu » 31 ส.ค. 2007, 12:25

ใจเย็นๆน้อง คนตรวจมีไม่น่าจะเกิน 6 คน แต่ละคนก็มีงานทำ มาช่วยตรวจแบบ Part time  อย่างที่บอกร้านที่รอตรวจ อีกประมาณ 100 ร้าน แล้วพี่จะรอต้อนรับน้องในฐานะร้านยาคุณภาพน้องใหม่ โชคดี รอบเดียวผ่าน :P
visanu

โพสต์โดย owner333 » 31 ส.ค. 2007, 13:05

หวัดดีจ้า แบบว่าหายไปซะนาน พอกลับเข้ามามีเพื่อนๆ Rx7 เข้ามาเยอะเลยดีใจมากๆสวัสดีรอบวงนะจ๊ะที่หายไปนานก็เพราะว่าเค้าไปเที่ยวปายมา (สวยมากๆขอบอก)แอบปิดร้านหนีคนไข้ไปตั้ง4วัน(เสียดายรายได้จัง) เพื่อนๆ พี่ๆก็อย่ามัวแต่ทำงานกันนะ หาเวลาไปพักผ่อนบ้างจะได้ Happy Happy จ้ะ
พี่หนึ่งคะน้องเกรทน่ารักมากๆเลยสุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยนะคะ เห็นอย่างนี้แล้วอยากมีบ้างจังจะได้ไม่เหงาเวลาอยู่ร้านคนเดียว
ขิงกับมีนะเปิดร้านอยู่พัทยาเหมือนกันแล้วอยู่ใกล้กันป่าวใครอยู่พัทยาเหนือ พัทยาใต้จ๊ะเผื่อว่านะมนผ่านไปแถวนั้นจะได้แวะไปให้เลี้ยงข้าวบ้าง น่ะ
แล้วถ้าใครไปเที่ยวไหนมาก็เอารูปมาให้ดูกันบ้างนะ แบบว่าอยากเห็นรูปเพื่อนๆกับพี่ๆเยอะๆ เอาไว้คราวหน้านะมนจะเอารูปที่ไปปายมาให้ดูนะ :bow: :bow: :bow:
Thank for having love in this world .
owner333

โพสต์โดย mono » 31 ส.ค. 2007, 20:30

สวสัดีคะพี่หนึ่ง ก็คนมันอัดอั้นนี้คะ แต่ถ้าได้อย่างที่พี่หนึ่งบอกก็ดีนะคะ :P :P :Pครั้งเดียวผ่านอิอิ

++++++++++++++++++
นะมนไปเที่ยวมาสนุกป่าว แหมปิดตั้ง4วันเชียวนะน่าอิจฉาเชียว เราก้อยากไปนะ ว่าจะไปสิ้นปีนี้ไม่รู้ว่าจะได้ไปหรือเปล่า
เมื่อปีที่แล้วก้ไปเที่ยวเชียงใหม่กะแม่ฮ่องสอนมาแต่ไปได้แค่ห้วยน้ำดังมาก็ไปต่อมะไว้แล้ว ขับรถไม่ไหวทางโหดเหลือเกิน ได่มาแค่เนี้ย(ทะเลหมอกจ้า)
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย นิวัช เมื่อ 12 มิ.ย. 2008, 14:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
mono

โพสต์โดย mono » 31 ส.ค. 2007, 20:39

ลืมแจ้งข่าวอีก1เรื่องจ้า
                              .........เป็นข่าวดีของต่ายนะค่ะ(สายขวัญ เพื่อนเราเอง)เมื่อวันที่27ที่ผ่านมาต่ายคลอดน้องแล้วนะคะ ชื่อเล่นว่าน้องอาร์มี่ ลูกชายค่ะ หนัก 3200กรัม(น่าจะประมาณนี้)แล้วจะมาส่งข่าวคราวเป็นช่วงๆๆนะค่ะ ขณะนี้แม่เพลียมากค่ะ ถ้าหายดีแล้วจะนำรูปลูกชายมาฝากนะจะ(หลานชายเราเอง) เป็นป้ากะเค้าแล้วฮื่ฮ ฮื่อ เดี่ยวต้องสอนหลานให้เรียกพี่ ฮิฮิ
mono

โพสต์โดย bannakan » 31 ส.ค. 2007, 23:34

จริงอ่ะ ต่ายมีน้องแล้วเหรอ

โอ้ เพื่อนช้านนน กลายเป็นคุณแม่ซะแล้ว

เอาว่ะ แก่นคุง รับออกแบบบุตรธิดาหน้าตาดีทั่วราชอาณาจักร

ใครสนใจpmมาเลยนะ 555555555

เมื่อไรหนอเราจะมีคู่กับเค้าซักที

ไปเรียนโทดีกว่าจะได้เปิดหูเปิดตาตัวเองบ้าง

หุหุหุ

ว่าแต่ พี่ๆ น้องๆ HCU ไม่มาคุยกันบ้างล่ะครับ

ตอนนี้กลายเป็นห้อง Rx 7 ไปแล้วน้า

ถ้ามีใครอยากมาเที่ยวอุบล

บอกเราได้นะ เดวพานำเที่ยว
รูปภาพ
bannakan

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้