New Document

เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย ginger » 09 ส.ค. 2007, 20:10

สวัสดีค่ะ  พี่หนึ่ง
ที่จริงเข้ามาตั้งหลายครั้งแล้วค่ะ แต่หาทางโพสไม่เจอ  กว่าจะเจอก็หลายวันเหมือนกันค่ะ
ไปประชุมเมื่อวันที่ 5 ส.ค.ที่ผ่านมา ได้เจอเพื่อนๆพี่ๆเยอะเลยค่ะ  อบอุ่นมากค่ะ
เพื่อนบางคนถึงกับพูดเลยนะคะว่า  อยากจะร้องไห้ เพราะเปิดร้านอยู่คนเดียวมันเหงา
อยากให้จัด meeting ของคณะมากๆเลยค่ะ  ท่าทางบรรยากาศจะต้องอบอุ่นมากแน่เลย
แต่กลัวว่าวันเดียวอาจจะไม่พอนะคะเพราะแต่ละคนท่าทางจะคิดถึงเพื่อนๆพี่ๆกันมากทั้งนั้น :singer: :guitar:
ภาพประจำตัวสมาชิก
ginger

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย visanu » 10 ส.ค. 2007, 11:47

ตอบน้องมีนะ ตอนนี้ร้านพี่ก็ค่อนข้างเงียบเหมือนกับร้านทั่วๆไป ตามเศรษฐกิจขาลง พี่ไม่ได้เป็นอาจารย์แล้ว มาอยู่บ้านเลี้ยงลูก ถามว่าเบื่อไหม ไม่เบื่อ ซะเมือไร ก็นี่ไง หาเรื่องคุยกับน้องๆแก้เหงา เอมีนะ นี่มัน advisee พี่หรือเปล่าวา post รูปมาดูหน่อย แล้วก็สวัสดีจ๊ะน้องขิง ตอนนี้พวกเราคงต้องอดทน กับภาวะที่มันอึมครึมของวิชาชีพ และสภาวะเศรษฐกิจของบ้านเมือง อยากเชิญชวน รุ่นน้อง เห็นไปดูกระทู้กเก่าๆ มี Rx 9 ด้วย  ก็เข้ามาคุยกัน        เยอาะๆ เกาะกลุ่มกันไว้
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

โพสต์โดย mono » 10 ส.ค. 2007, 18:22

ใช่แล้วคะมีนะเป็น advicee พี่หนึ่งคะ ส่วนรูปมีนะแนบมาในกระทู้หน้าสามแล้วนะคะ อยากให้จัดงานมีทติ้งจังเลยอะ ช่วงนี้รุ่น7 เปิดร้านกันเยอะแล้วนะคะ มีเวลาว่างมากด้วย
ส่วนมีนะเนี้ยก็ตระเวรประชุมตลอด ได้เจอพี่ๆ น้องๆหัวเฉียวเยอะมากคะ(ที่พัทยานะคะ) มีแทบทุกรุ่น เดินอยู่ในพัทยาเหมือนเดินอยู่ในมหาลัยเลยคะ...... :? :? :?
mono

โพสต์โดย bannakan » 10 ส.ค. 2007, 18:41

อยากจัดมิทติ้งเหมือนกัน

อยากเจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้อง

มีนะอยู่ที่พัทยาคงพูดแต่ภาษาประกิดทั้งวันเลยสิ

ยอดขายแย่จังเลย

ยังไม่ถึงแสนซักวัน

555555555

ปล.นั่งอ่านนิยาย 300 หน้า จบใน 2 วัน
รูปภาพ
bannakan

โพสต์โดย mono » 10 ส.ค. 2007, 19:13

ใครว่าละแก่นตรงกันข้ามเราเกลียดฝรั่ง รู้มากจริงๆๆ ไม่อยากจะพูดด้วยแล้ว ยอดขายก็แสนจ้าแสนสาหัสเลย? อิฮิ :lol: :lol: :lol: เมื่อไหร่รุ่นเราจาจัดมีทติ้งบ้างนะ
คิดถึงเพื่อนๆมาก ส่วนเพื่อนที่ทำโรงบาลก็มีแต่เวรกันทั้งนั้น ไม่ว่างซะที ดีนะที่เข้ามาคุยกับพี่ๆเพื่อนๆในนี้บ้างจาได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์
แก้ไขล่าสุดโดย mono เมื่อ 10 ส.ค. 2007, 19:14, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
mono

โพสต์โดย mono » 10 ส.ค. 2007, 19:18

แล้วมีใครคิดจาทำร้านยาคุณภาพบ้างคะ
ใครสนใจยกมือขึ้น........ตอนนี้เพื่อนเราได้ร้านยาคุณภาพไปแล้วนะ 1ร้าน ร้านของนันทพร(กลุ่มโบว์ เฟิร์น )จำได้ปะแก่น อยู่อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี
แต่เราอยากได้มาก จัดร้านเข้าระเบียบเป๊ะ สต็อคก็ควบคุมอุณหภูมิ แต่ไปติดต่อแล้วกลับไม่ให้ความสนใจบอกว่าเดี๋ยวจาติดต่อกลับ
ทีตอนเปิดใหม่ๆบอกอยากให้เปิดร้านยาคุณภาพ ตอนนี้ในจังหวัดมี5ร้านแล้ว เราเลยหมดความหมาย ฮื่อฮื่อ :cry: :cry: :cry:
mono

โพสต์โดย bannakan » 10 ส.ค. 2007, 21:52

อยากทำเหมือนกัน

แต่คงทำไม่ได้ เค้าห้ามมีเหล้า บุหรี่ใช่ป่ะ

แล้วต้องมีแอร์ด้วยนี่ ร้านแก่นไม่ได้ติดแอร์ด้วย

เหล้า บุหรี่ก็ตรึม เหอๆๆ

แค่นี้ก็ไม่ผ่านแล้ว

แต่ถ้าทำแล้วยอดขายดีขึ้นก็น่าทำนะ

กลัวทำไปก็ไม่มีประโยชน์นะจิ

จำได้สิ นันแฟนพี่อะไรน้า....จำไม่ได้แล้ว

แต่เจ๋งแฮะ ร้านยาคุณภาพ เท่ห์ไม่หยอกเลย
รูปภาพ
bannakan

โพสต์โดย visanu » 10 ส.ค. 2007, 22:20

น้องมีนะ ใจเย็นๆ ตอนนี้มีร้านยาที่จะทำร้านยาคุณภาพกันมาก คนตรวจมีน้อย ไมแน่น้องอาจจะได้เจออาจารย์วิรัตน์ก็ได้ เพราะอาจารย์ก็เป็นคนมาตรวจร้านพี่เหมือนกัน  ร้านพี่ก็เป็นร้านยาคุณภาพเหมือนกัน ได้รับประทานเกียรติบัตรจากพระองค์เจ้าโสมสวลีฯ เมื่อปีที่แล้ว และ ร้านพี่ก็ลง Pharmatime มีใครได้อ่านบ้าง ขอโม้ซะหน่อย ใครมีปัญหาเกี่ยวกับร้านยาคุณภาพ อยากสอบถามอะไรพี่เพิ่มเติมก็ยินดี วันนี้เข้ามา 2 ครั้ง เช้า-เย็น เห็นกระทู้มีน้องเข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันมากขึ้นก็ชื่นใจ  พวกเรามาช่วยกันคงความร้อนแรงของกระทู้นี้ไว้ ส่วนน้องๆที่บ่นว่าเหงา ก็หาเพื่อนมาช่วยคลายเหงา เหมือนอย่างพี่ และ น้อง patay เห็นไหมตอนนี้น้องเจ้าของกระทู้ไม่ค่อยเข้ามาตอบ สงสัยมัวแต่ยุ่งอยู่ ถือโอกาสถามน้อง patay ด้วยว่าลูกน้องอายุเท่าไร แล้ว ผู้หญิง หรือ ผู้ชาย ของพี่เป็นลูกสาว วันที่ 12 สิงหาคม นี่ก็ครบ 1 ขวบ แล้ว ชื่อน้องเกรท แล้วจะแนบรูปมาให้ดู ส่วนคนที่บอกว่ายังไม่มี ก็ลด spec ลงหน่อย พี่ เชื่อ ว่าสาวหัวเฉียว สวย ไป หมด แหล่ะ Don
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

โพสต์โดย ginger » 11 ส.ค. 2007, 21:37

ตอนนี้ ที่ร้านขิงเงียบมากๆเลย ไม่รู้ทำยังไงดี นี่ว่าจะเปิดตลาดนัดหน้าร้านซะเลย จะได้คึกคักหน่อย ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ร้านยาเถื่อน (แถวนี้เพียบเลย... ขอบอก)จะถูกกำจัดออกไปซะทีเนอะ บางทีร้านพวกนี้ก็ทำให้ร้านยาอย่างเราๆหมดกำลังใจเหมือนกันนะคะ สงสารคนไข้ด้วย แถวนี้ปัญหาเยอะมากเลย ขนาดยกของแล้วปวดท้องน้อย ยังมาขอซื้อ gano-spec  500 เลย ถามไปก็ไม่พอใจ เผลอๆเดินออกไปเลยก็มี เฮ้อ.......... แถมอาชญากรรมก็เยอะ พี่หนึ่ง - เพื่อนๆ รู้มั๊ยคะ ว่าขิงเปิดร้านได้ 1 ปี โดนขโมยยา+เงิน รวมๆกันประมาณ  3 หมื่นกว่าบาทแล้ว (ห่างกันประมาณ 3 เดือน) แจ้งตำรวจก็บอกว่า พัทยาเป็นเมืองอาชญากรรรม  ก็อย่างงี้แหล่ะ...........เปิดร้านหาเงินจ่ายขโมยเลยนะเนี่ย เฮ้อ.............

แต่ถึงยังไงก็สู้ๆค่ะเพื่อวิชาชีพของเรา  เภสัช HCU ซะอย่าง  :t_up: :t_up: :t_up: :t_up:
ginger

โพสต์โดย bannakan » 11 ส.ค. 2007, 22:22

เฮ้ย...ขิง

แกไปทำไง  ไหงโจรมันเข้ามาขโมยได้อ่ะ

มันมาตอนดึกๆรึ แล้วแกไม่ได้นอนที่ร้านเหรอ

ชั้นเองก็ไม่ได้นอนที่ร้านยาเหมือนกัน

เห็นแกเจอก็หวาดๆเหมือนกันแฮะ

แล้วระแวกที่แกเปิดมีร้านยากี่ร้านเหรอ

เค้าขายตัดราคากันเองรึเปล่า

ชั้นว่าแกไปหาลำโพงมาตั้งไว้หน้าร้านดีมั้ย

ตอนนี้ชั้นก็ทำแบบนี้อยู่

แล้วเปิดเพลงดังๆแต่อย่าดังมาก เดวข้างๆบ้านด่า

แล้วหาป้ายมาติดตรงฟุตบาตว่า

ขายยาโดย...เภสัชกรคนสวย

หุหุหุ
รูปภาพ
bannakan

โพสต์โดย jubkajang » 11 ส.ค. 2007, 23:17

ต้องขอรายงานตัวก่อนนะคะ JANG RX7 ค่ะ หวัดดีพี่หนึ่ง พี่แธท ค่ะ แล้วก็เพื่อนๆ แก่น, นะมน, มีนะ, ขิง นะจ๊ะ จำกันได้อ๊ะป่าวค่ะ  :D :D :D
jubkajang

โพสต์โดย jubkajang » 11 ส.ค. 2007, 23:33

ถ้าจำกันไม่ได้ลองทายดูนะคะว่าคนไหน อิอิ ตอนนี้ก็กำลังหางานใหม่ detail อยู่ค่ะ ใครมีเพื่อนๆทำอยู่ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ตอนนี้ก็อยู่ร้านยาไปพลางๆจ้า
jubkajang

โพสต์โดย bannakan » 12 ส.ค. 2007, 01:06

แกอยู่ตรงไหนฟะ

ทำไมชั้นหาไม่เจอ
รูปภาพ
bannakan

โพสต์โดย jubkajang » 12 ส.ค. 2007, 09:48

แหมๆๆๆๆๆๆๆๆ แก่นจำกันไม่ได้เลยหรือไงจ๊ะ ก็คนที่น่ารักที่สุดแหล่ะ อิอิ อยู่ข้างหลังบิ๊กไง แล้วคนอื่นๆพี่ๆเพื่อนๆจำกันได้หรือเปล่าคะ ก็มี ณิชา หลิน หนิง เมย์ วรรณ น้องเล็ก แก้ว บิ๊ก ค่ะ ภาพอาจจะเล็กไปหน่อยนะคะ ต้องจ้องดีดี  อ้อวันนี้ 12 สิงหา ก็ HAPPY BIRTHDAY น้องเกรทลูกสาวพี่หนึ่งด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆเป็นเด็กดีของพ่อแม่ค่ะ  :twisted: :evil: :twisted: :evil:
jubkajang

โพสต์โดย visanu » 12 ส.ค. 2007, 12:06

พี่ก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องขิงเหมือนกัน เราคงต้องหวังพึ่งตัวเองก่อน ในเรืองของความปลอดภัย อาจจะติดกล้องวงจรปิด ทำประตูเพิ่มอีก 1ชั้น บ้านพี่ประตู 3 ชั้น เอาเงินเก็บเข้าตู้เซฟ มีมากหน่อยก็ฝากธนาคาร ไม่เก็บเงินสดไว้ที่บ้าน ส่วนเรื่องยอดขาย เป็นเรื่องธรรมดาน้อง เศรษฐกิจอย่างนี้ ร้านเถื่อนนี่ก็เป็นปัญหา อดทนไว้ ไม่รูน้องเปิดมากี่ปี แต่ต้องใช้เวลารอหน่อย เวลาโดยเฉลี่ยก็ประมาณ 5 ปี ที่จะบอกว่าเราอยู่ได้หรือไม่ มีข้อมูลที่น่าสนใจเกี่ยวกับร้านยา ก็ลองเข้าไปอ่านที่ www.drugserv.co.th
สวัสดี น้อง jubkajang ขอบคุณมากสำหรับ คำอวยพรให้น้องเกรท ก็ขอต้อนรับสำหรับการตอบกระทู้นี้ รู้สึกอบอุ่นดีไหม ที่ได้มีโอกาสมาพูดคุยกันอีก แต่ว่ารูปเล็กเกินไปจริงๆ แถมยังเป็นรูปสมัย freshly อีก ขอรูปที่เป็นปัจจุบัน ว่ามีการเปลี่ยนแปลงจากรูปในอดีต หรือ เปล่า (สวยมากขึ้นหรือเปล่า) อ้าวแล้วทำไม น้อง jubkajang  อยากเปลี่ยนงานหล่ะ เบื่อร้านยาแล้วหรือ พี่มี แหล่งรับสมัครงานอยู่ ลองคลิกเข้าไปดู www.jobbkk.com เขารับ detail อยู่ จริงๆแล้วตั้งใจจะแนบรูปมาให้พวกน้องๆดู แต่ file รูปใหญ่ ไม่รู้จะทำอย่างไร ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย
visanu

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้