New Document

เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย meepee » 16 ม.ค. 2010, 22:16

amplifier เขียน:รายงานตัวเช่นเดียวกันเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่นะคะไม่รู้ว่ารุ่นพี่รุ่นน้องทั้งหลายจะจำดิฉันได้หรือเปล่า แอม Rx6 รุ่นเดียวกับน้องวุธค่ะ
หลังจากจบก้อระเริงอยู่ในวงการดีเทลมา4-5ปี (บอกอายุได้เลยนะเนี่ยะ) หลังจากแต่งงานลาออกแล้วก้อมาเปิดร้านอยู่ร้านตลอดพร้อมกับขมักขเม้นมีทายาทจนแล้วจนรอดได้มา 1 คนตอนนี้ 5เดือนแล้วเลยพอมีเวลาว่างมาคุยกับเพื่อนๆบ้าง ถ้าใครมีอะไรให้ช่วยก้อบอกกันได้นะคะยินดีเสมอ

ยินดีด้วยนะครับน้องแอม Rx6 , พี่พี Rx3 จ้า อาจไม่คุ้นเคยกันมาก่อน แต่ HCU เหมือนกัน เลยแวะมาทักทาย อิอิ
meepee

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย tintin_hcu » 17 ม.ค. 2010, 02:39

amplifier เขียน:รายงานตัวเช่นเดียวกันเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่นะคะไม่รู้ว่ารุ่นพี่รุ่นน้องทั้งหลายจะจำดิฉันได้หรือเปล่า แอม Rx6 รุ่นเดียวกับน้องวุธค่ะ
หลังจากจบก้อระเริงอยู่ในวงการดีเทลมา4-5ปี (บอกอายุได้เลยนะเนี่ยะ) หลังจากแต่งงานลาออกแล้วก้อมาเปิดร้านอยู่ร้านตลอดพร้อมกับขมักขเม้นมีทายาทจนแล้วจนรอดได้มา 1 คนตอนนี้ 5เดือนแล้วเลยพอมีเวลาว่างมาคุยกับเพื่อนๆบ้าง ถ้าใครมีอะไรให้ช่วยก้อบอกกันได้นะคะยินดีเสมอ

สวัสดีคร้าบ ยินดีต้อนรับคร้าบ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่(เมื่อนานมาแล้่วนี่หว่า อิอิ) เหมือนกัน ผมอยู่รุ่น 10 คร้าบ rx 6 ก็รุ่นเดียวกับ พี่กุ๋ยเปล่าง่ะ
เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง เหมือนนกยูงมีดีที่แววขน แต่ใจต่ำเป็นได้แต่แค่คน คงเสียทีที่ตนได้เกิดมา
ภาพประจำตัวสมาชิก
tintin_hcu

โพสต์โดย visanu » 17 ม.ค. 2010, 16:36

แหม ไม่แน่ใจเป็นน้องแอมคนสวยที่คิดไว้หรือเปล่า เพราะไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ มีกี่แอม บอกข่าวเพื่อนร่วมรุ่น เราหน่อย จุ่งเตรียมบวช วันจันทร์ที่ 25 มกราคม บวชประมาณ 1 อาทิตย์ (แล้วคนเตรียมตัวเบียดแล้วหล่ะ) จากพี่หนึ่งเอง ถ้าอย่างไร show รูปหน่อยก็ดีนะ show รูปลูกด้วย อ้อ อย่าลืมแวะไปทักทายกระทู้ pharmhcu.com ด้วยนะจ๊ะ
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

โพสต์โดย phimlada » 22 ม.ค. 2010, 13:50

สวัสดีค่ะ พี่หนึ่ง พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน โอ๋ค่ะ rx13 series100 ที่รู้จักพี่หนึ่งเพราะฝึกงานที่ร้านพี่หนึ่งค่ะ ป.ล.เห็นคุยถึงน้องเกรท ขอคอนเฟิร์มว่าน่ารักมาก (เหมือนสาวเกาหลี อิอิ) ช่วงนี้ก็กำลังขมักเขม้นในการอ่านหนังสือสอบใบประกอบ(มั้ง) แต่ไม่รู้ทำไมอ่ะค่ะ ช่วงนี้จิตตก แบบว่าขี้เกียจอ่านหนังสือ แต่พอวันไหนไม่อ่านจะรู้สึกแย่มากๆ (แต่ถึงรู้สึกแย่ที่ไม่อ่านหนังสือ ก้อยังไม่อ่านอยู่ดี) เห้อ มาบ่นๆ วุ่นวาย เวิ่นเว้ออะค่ะ ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะคะ
phimlada

โพสต์โดย tintin_hcu » 23 ม.ค. 2010, 11:02

phimlada เขียน:สวัสดีค่ะ พี่หนึ่ง พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน โอ๋ค่ะ rx13 series100 ที่รู้จักพี่หนึ่งเพราะฝึกงานที่ร้านพี่หนึ่งค่ะ ป.ล.เห็นคุยถึงน้องเกรท ขอคอนเฟิร์มว่าน่ารักมาก (เหมือนสาวเกาหลี อิอิ) ช่วงนี้ก็กำลังขมักเขม้นในการอ่านหนังสือสอบใบประกอบ(มั้ง) แต่ไม่รู้ทำไมอ่ะค่ะ ช่วงนี้จิตตก แบบว่าขี้เกียจอ่านหนังสือ แต่พอวันไหนไม่อ่านจะรู้สึกแย่มากๆ (แต่ถึงรู้สึกแย่ที่ไม่อ่านหนังสือ ก้อยังไม่อ่านอยู่ดี) เห้อ มาบ่นๆ วุ่นวาย เวิ่นเว้ออะค่ะ ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะคะ

ยินดีต้อนรับครับ น้องโอ๋ พี่อยู่รุ่น 10 คร้าบ ตอนนี้อยู่รพ.สิิริกิต์ครับทำpart time อยู่ ทีรพ.ก็มีเด็กหัวเฉียวเยอะอยู่ มีพี่กร รุ่น 8 พี่เจี๊ยบ รุ่น 8
น้องปุ้ย รุ่น 12
เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง เหมือนนกยูงมีดีที่แววขน แต่ใจต่ำเป็นได้แต่แค่คน คงเสียทีที่ตนได้เกิดมา
tintin_hcu

โพสต์โดย phimlada » 23 ม.ค. 2010, 22:04

tintin_hcu เขียน:
phimlada เขียน:สวัสดีค่ะ พี่หนึ่ง พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน โอ๋ค่ะ rx13 series100 ที่รู้จักพี่หนึ่งเพราะฝึกงานที่ร้านพี่หนึ่งค่ะ ป.ล.เห็นคุยถึงน้องเกรท ขอคอนเฟิร์มว่าน่ารักมาก (เหมือนสาวเกาหลี อิอิ) ช่วงนี้ก็กำลังขมักเขม้นในการอ่านหนังสือสอบใบประกอบ(มั้ง) แต่ไม่รู้ทำไมอ่ะค่ะ ช่วงนี้จิตตก แบบว่าขี้เกียจอ่านหนังสือ แต่พอวันไหนไม่อ่านจะรู้สึกแย่มากๆ (แต่ถึงรู้สึกแย่ที่ไม่อ่านหนังสือ ก้อยังไม่อ่านอยู่ดี) เห้อ มาบ่นๆ วุ่นวาย เวิ่นเว้ออะค่ะ ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะคะ

ยินดีต้อนรับครับ น้องโอ๋ พี่อยู่รุ่น 10 คร้าบ ตอนนี้อยู่รพ.สิิริกิต์ครับทำpart time อยู่ ทีรพ.ก็มีเด็กหัวเฉียวเยอะอยู่ มีพี่กร รุ่น 8 พี่เจี๊ยบ รุ่น 8

ขอบคุณค่ะ และพี่ชื่ออะไรอะคะ แนะนำคนอื่นหมด แต่ลืมแนะนำตัวพี่เอง อิอิ แล้ว รพ. สิริกิต์นี่อยู่ จ.ไรอ่า แหะๆ
phimlada

โพสต์โดย tintin_hcu » 23 ม.ค. 2010, 22:36

phimlada เขียน:
tintin_hcu เขียน:

ขอบคุณค่ะ และพี่ชื่ออะไรอะคะ แนะนำคนอื่นหมด แต่ลืมแนะนำตัวพี่เอง อิอิ แล้ว รพ. สิริกิต์นี่อยู่ จ.ไรอ่า แหะๆ

พี่ชือ ติน ติน ครับ(แต่ไม่ค่อยมีใครเรียกชื่อนี้ เพราะเป็นชื่อที่พี่ตั้งเอง 555 เรียกว่าพี่วัฒน์ ก็ได้ครับ) รพ.สิริกิต์อยู่ชลบุรีครับ อำเภอสัตหีบ เป็นรพ. สังกัดกรมแพทย์ทหารเรือครับ
tintin_hcu

โพสต์โดย amplifier » 27 ม.ค. 2010, 19:49

แหม ไม่แน่ใจเป็นน้องแอมคนสวยที่คิดไว้หรือเปล่า เพราะไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ มีกี่แอม บอกข่าวเพื่อนร่วมรุ่น เราหน่อย จุ่งเตรียมบวช วันจันทร์ที่ 25 มกราคม บวชประมาณ 1 อาทิตย์ (แล้วคนเตรียมตัวเบียดแล้วหล่ะ) จากพี่หนึ่งเอง ถ้าอย่างไร show รูปหน่อยก็ดีนะ show รูปลูกด้วย อ้อ อย่าลืมแวะไปทักทายกระทู้ pharmhcu.com ด้วยนะจ๊ะ

คงเป็นคนเดียวกะที่คิดละค่ะเพราะทั้งรุ่นมีแอมคนนี้คนเดียวแหละ เรื่องรูปก้ออยากโชว์นะคะเห็นลูกพี่แล้วน่ารักดีแต่ยังทำไม่ค่อยเป็นเพิ่งมาเล่นเองค่ะแต่ก้อยังดีที่ยังมีคนจำได้อยู่
amplifier

โพสต์โดย Paphonix » 08 มี.ค. 2010, 15:47

Rx15รายงานตัวครับผม พลซีรี่69ครับ ตอนนี้ขึ้นปี4ละครับ :mrgreen:
Paphonix

โพสต์โดย chintana » 12 มี.ค. 2010, 15:08

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนคร่า

ออม Rx 12 ค่ะ
chintana

โพสต์โดย tintin_hcu » 14 มี.ค. 2010, 16:27

chintana เขียน:สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนคร่า

ออม Rx 12 ค่ะ

ยินดีต้อนรับคร้าบ พี่ติน ติน รุ่น 10 ครับ :mrgreen:
tintin_hcu

โพสต์โดย zeroconic » 17 มี.ค. 2010, 21:37

หวัดดีรุ่นพี่ครับ นัทRX17 ครับผม
zeroconic

โพสต์โดย pppatty17 » 22 มี.ค. 2010, 10:27

ดีจร้า..

Rx3..จ้า คาดว่าน่าจะสูงอายุที่สุดแล้วเน๊อะ หุหุ น้องๆทุกคนสบายดีน๊ะจ๊ะ
pppatty17

โพสต์โดย tintin_hcu » 24 มี.ค. 2010, 01:18

pppatty17 เขียน:ดีจร้า..

Rx3..จ้า คาดว่าน่าจะสูงอายุที่สุดแล้วเน๊อะ หุหุ น้องๆทุกคนสบายดีน๊ะจ๊ะ

อิอิ อาจจะมีใครบางคนแซงหน้าได้ 555 :mrgreen:
tintin_hcu

โพสต์โดย phimlada » 24 มี.ค. 2010, 19:56

พี่ๆค่ะ ทำงานอยู่ที่ไหนกันบ้าง

พี่ๆเภสัชรพ. ที่รพ.พี่มีตำแหน่งว่างมั้ยคะ

พี่ๆเภสัชร้านยา อยากได้เภสัชไปช่วยทำงานมั้ยคะ

พี่ๆผู้แทนยา มีตำแหน่งว่าง ช่วยดึงน้องๆกันด้วยนะคะ

ป.ล. โอ๋ค่ะ rx13เพิ่งจบ กำลังหางานเลย

พี่ๆคนไหน มีงาน หรือตำแหน่งว่าง ช่วยemail มาบอกที่sincere_jaoaa_rx@windowslive.comด้วยนะคะ

หรือตอบในกระทู้ก้อได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยน้าค่ะพี่ๆ
phimlada

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้