New Document

เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย tintin_hcu » 25 มี.ค. 2010, 16:56

phimlada เขียน:พี่ๆค่ะ ทำงานอยู่ที่ไหนกันบ้าง

พี่ๆเภสัชรพ. ที่รพ.พี่มีตำแหน่งว่างมั้ยคะ

พี่ๆเภสัชร้านยา อยากได้เภสัชไปช่วยทำงานมั้ยคะ

พี่ๆผู้แทนยา มีตำแหน่งว่าง ช่วยดึงน้องๆกันด้วยนะคะ

ป.ล. โอ๋ค่ะ rx13เพิ่งจบ กำลังหางานเลย

พี่ๆคนไหน มีงาน หรือตำแหน่งว่าง ช่วยemail มาบอกที่sincere_jaoaa_rx@windowslive.comด้วยนะคะ

หรือตอบในกระทู้ก้อได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยน้าค่ะพี่ๆ

ยินดีต้อนรับค้าบ
ไว้ถ้ามีงานว่างจะบอกนะค้าบ
เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง เหมือนนกยูงมีดีที่แววขน แต่ใจต่ำเป็นได้แต่แค่คน คงเสียทีที่ตนได้เกิดมา
ภาพประจำตัวสมาชิก
tintin_hcu

Re: เภสัช HCU อยู่ไหนกันบ้างค่ะ

โพสต์โดย mono » 14 เม.ย. 2010, 12:28

สวัสดีค่ะ หายหน้าไปนาน หายดีแล้วจึงมาทักทายค่ะ สบายดีกันทุกคนนะค่ะ อิอิ
mono

โพสต์โดย tintin_hcu » 14 เม.ย. 2010, 15:45

สบายดีคร้าบ ไปเล่นน้ำสงกรานต์ที่ไหนเอ่ย
เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง เหมือนนกยูงมีดีที่แววขน แต่ใจต่ำเป็นได้แต่แค่คน คงเสียทีที่ตนได้เกิดมา
tintin_hcu

โพสต์โดย mono » 14 เม.ย. 2010, 15:46

ไม่ได้ไปหนายค่ะ คงรอปิดร้านยาวันหยุดนะค่ะ อิอิ แล้วพี่ตินตินละค่ะ
mono

โพสต์โดย visanu » 14 เม.ย. 2010, 18:01

แล้วมีนะ เป็นอะไรหล่ะ เห็นบอกว่าไม่สบาย แล้วตอนนี้ที่ร้านเป็นอย่างไหร่บ้างหล่ะ
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

โพสต์โดย mono » 14 เม.ย. 2010, 18:19

visanu เขียน:แล้วมีนะ เป็นอะไรหล่ะ เห็นบอกว่าไม่สบาย แล้วตอนนี้ที่ร้านเป็นอย่างไหร่บ้างหล่ะ

พอดีป่วยเป็นโรคสารในสมองน้อยประมาณนั้นอ่ะค่ะ
หมอว่าเนื่องจากใช้คอมพิวเตอร์กับโทรศัพย์มือถือเป็นระยะเวลานานๆๆนะค่ะ

ส่วนร้านยาก้เรื่อยๆๆนะค่ะ ตอนที่ป่วยก้ปิดร้านเป็นพักๆนะค่ะ
แล้วพี่หนึ่งสบายดีนะค่ะ ช่วงนี้หายดีแล้วจะมาทักทายกันบ่อยๆๆนะค่ะ
mono

โพสต์โดย tintin_hcu » 14 เม.ย. 2010, 19:10

mono เขียน:ไม่ได้ไปหนายค่ะ คงรอปิดร้านยาวันหยุดนะค่ะ อิอิ แล้วพี่ตินตินละค่ะ

ไม่ไ้ดไปไหนเหมือนกันคร้าบ เฝ้าร้านเหมือนเดิม ปิดร้านวันที่ 19 เพราะเป็นวันไหล ทางชลบุรี จะเล่นกันวันที่ 17-19 น่ะคร้าบ
แล้วที่สารในสมองน้อย เป็นสารตัวไหนเหรอ ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าคลื่น ทำให้สารสื่อประสาทไม่สมดุลย์ได้
tintin_hcu

โพสต์โดย mono » 14 เม.ย. 2010, 20:22

[แล้วที่สารในสมองน้อย เป็นสารตัวไหนเหรอ ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าคลื่น ทำให้สารสื่อประสาทไม่สมดุลย์ได้

อันนี้คุณหมอไม่ได้บอกเหมือนกันค่ะ
mono

โพสต์โดย tintin_hcu » 15 เม.ย. 2010, 01:40

mono เขียน:[แล้วที่สารในสมองน้อย เป็นสารตัวไหนเหรอ ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าคลื่น ทำให้สารสื่อประสาทไม่สมดุลย์ได้

อันนี้คุณหมอไม่ได้บอกเหมือนกันค่ะ

อยากรู้จริงๆแฮะ จะได้เป็นความรู้ใหม่ๆ :mrgreen:
tintin_hcu

โพสต์โดย nathaya » 16 เม.ย. 2010, 13:21

Rx รุ่น3 ค่ะ เพื่อนๆรุ่นเดียวกันอยู่ไหนกันหมดคะ
nathaya

โพสต์โดย LeMmOy » 01 พ.ค. 2010, 01:38

nathaya เขียน:Rx รุ่น3 ค่ะ เพื่อนๆรุ่นเดียวกันอยู่ไหนกันหมดคะ

มีหลงมาอยู่ออสเตรเลียคนนึงครับ แหะๆ กะลังหนาวได้ที่เลย อ่า.. คุณชื่ออะไรครับ ทิ้งเอ็มเอสเอ็นให้แอ๊ดด้วยก็ดีนะครับ
- เภสัช LeMmOy : อร่อยแท้แม้ไม่ทาอะไร -[/color]
LeMmOy

โพสต์โดย visanu » 27 พ.ค. 2010, 13:08

ตอบเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือที่มีผลต่อสมองหากมีการใช้อย่างต่อเนื่องเป็นประจำ เนื่องจาก คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าจากโทรศัพท์มือถือ อาจทำลายเนื้อเยื่อสมอง ซึ่งส่งผลให้มีแนวโน้มทีจะเกิดมะเร็งสมองได้ด เพราะคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าจะไปทำลายโครงสร้างของ blood brain barrier โดยไปรบกวนกระบวนการสร้าง phospholipid ซึ่งเป็นส่วนประกอบของ BBB ทำให้โครงสร้างของ BBB เปลี่ยนแปลงไป ผลคือ ความสามารถในการป้องกันสมองจากสารเคมีที่ละลายอยู่ในกระแสเลือดลดลงทำให้สารเคมีต่างๆสามารถผ่านเข้าสมองได้มากขึ้น ทำให้เซลสมองเกิดการเปลี่ยนแปลงไปเป็นเซลมะเร็ง :biggrin:
visanu

ที่อยู่: 202/16 หมู่ 11 ถ.เทพารักษ์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

โพสต์โดย visanu » 20 ส.ค. 2010, 10:33

ตอนนี้ ไม่เห็นพวกเรามา post ความก้าวหน้า web site ที่น้องนักศึกษาทำ ก็หยุด ก็ขอประชาสัมพันธ์ล่วงหน้า เกี่ยวกับคณะ คือ การจัดงานเภสัช 20 ปี ใครมี ไอเดียดีๆ เชิญ share ได้นะครับ เราจะมีการประชุมศิษย์เก่า ต้นเดือนกันยายน คาดว่าจะพยายามรวบรวมรายชื่อศิษย์เก่าให้ได้ และ จะทำของทีระลึกให้ คณบดีคนแรก คือ รศ.สุมนา วรรธนะภูติ และ คนที่มีรายชื่อเป็นกรรมการศิษย์เก่า ก็อย่าลืมเข้าประชุมด้วยนะครับ และ คณะจะพยายามทำ web site ที่มีการ up date โดยเฉพาะศิษย์เก่า ความก้าวหน้าจะรายงานให้ทราบต่อไป จบข่าว :roll:
visanu

โพสต์โดย Jesusrx » 23 ส.ค. 2010, 09:56

มี โปรแกรมคำนวณขนาดยารับประทานสำหรับเด็กมาให้ทดลองใช้ครับ

ผม นักศึกษาคณะเภสัชศาสตร์ได้ทำโปรเจคเรื่องนี้รบกวนพี่ๆ เภสัชกรประจำร้านยาและโรงพยาบาล เข้าไปทดลองใช้และประเมินความพีงพอใจด้วยนะครับ (หัวข้อการประเมินอยู่ที่หน้าโปรแกรมตรงแถบ menu) ทางเข้า

www.dekload.com/pediatric
Jesusrx

โพสต์โดย Karn-Rx11HCU » 14 ต.ค. 2010, 17:06

ชมรมศิษย์เก่า คณะเภสัชศาสตร์ ม.หัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ

ขอเชิญพี่ๆศิษย์เก่า ทุกรุ่น ติดตามข่าวสาร เข้ามาพูดคุยกับศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบัน เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดี สร้างความภูมิใจในสถาบัน

ในเว็บของคณะ ==> http://www.pharmhcu.com

และสามารถพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ที่

Webboard ศิษย์เก่าคณะเภสัชศาสตร์ ม.หัวเฉียว ==> http://webboard.pharmhcu.com/thread.php?fid=12

โดยทางคณะกรรมการศิษย์เก่า มีโครงการจะจัดงาน 20 ปี คณะเภสัช ม.หัวเฉียวฯ ขึ้น ในปี 2555-2556 ซึ่งต้องอาศัยการร่วมแรงร่วมใจระหว่างศิษย์เก่าทุกรุ่น
ทางคณะกรรมการ จึงของความร่วมมือ ศิษย์เก่าทุกท่าน ช่วยกันส่งต่อ จดหมาย ฉบับนี้ เพื่อเป็นการกระจายข่าวและรับข่าวสารจากชมรม
Karn-Rx11HCU

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง โกโก้