New Document

ร้านยาทำบัตรสมาชิกสะสมแต้มได้ไหม

เภสัชกรร้านยา

ร้านยาทำบัตรสมาชิกสะสมแต้มได้ไหม

โพสต์โดย zab » 31 ธ.ค. 2016, 20:55

คือผมเคยทำงานร้านบู๊ท
แล้วเห็นว่าบัตรสมาชิกมันสะสมแต้มได้(แม้จะเป็นยาอันตรายก็สะสมได้)
และทาง สสจ. ก็ไม่ได้ว่าอะไร
เมื่อมีเพื่อนที่เปิดร้านยามาขอคำปรึกษาอยากทำระบบบัตรสมาชิกสะสมแต้ม
ผมก็เลยแนะนำไปว่า ทำได้เลย
แต่วันนี้เพื่อนโทรมาบอกว่ามีรุ่นพี่มาเตือนว่า มันผิด พรบ.ยานะ
ตัวเองเลยรู้สึกว่าประเด็นนี้มันคลุมเครือ
จึงอยากตั้งกระทู้นี้มาขอให้ผู้เชี่ยวชาญฟันธงให้หน่อย
เพราะเพื่อนก็ลงทุนทำระบบสะสมคะแนนไปบ้างแล้ว
ถ้าไม่ได้จะได้ยุติ
zab

Re: ร้านยาทำบัตรสมาชิกสะสมแต้มได้ไหม

โพสต์โดย ponkpich1 » 02 ม.ค. 2017, 11:26

ร้านสาขา และ เชน ชอบทำครับ เรื่อง กม ให้พี่ๆ มาตอบแระ กัน
ponkpich1

Re: ร้านยาทำบัตรสมาชิกสะสมแต้มได้ไหม

โพสต์โดย Mashitarx27 » 25 พ.ค. 2020, 15:10

เท่าที่สังเกต สินค้าทุกอย่างจะนำมาคิดเป็นยอดสะสมแต้มครับ แต่เวลาจะใช้ส่วนลด ทาง พนง. จะแจ้งว่าพวกยาจะใช้ส่วนลดไม่ได้ โดยส่วนลดจะใช้ได้ในสินค้ากลุ่มอื่นครับ

เรื่องกฏหมายให้พี่ๆมาตอบครับ :lol:
Mashitarx27

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้