New Document

หนูกำลังจะเป็น เซลล์บริษัทขายอาหารเสริมค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เภสัชกรร้านยา

หนูกำลังจะเป็น เซลล์บริษัทขายอาหารเสริมค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์โดย peat0404 » 09 พ.ย. 2015, 08:48

รบกวนถามคำถามพี่ๆหน่อยนะค่ะ

กำลังจะเป็น เซลล์ บริษัทขายอาหารเสริมค่ะ
รับผิดชอบเขตภาคกลางและตะวันออก วิ่งตามร้านขายยา ยี่ปั้ว ต่างๆ

ทั้งดูแลลูกค้าเก่า และ เปิดตลาด ลูกค้าใหม่

1.หนูจะไปหารายชื่อ ร้านขายยาหรือ ยี่ปั้ว ที่ไหนดีค่ะ ทั้งประเทศเลยยิ่งดีค่ะ

2.เวลาเข้าไปเสนอขายร้านขายยาใหม่ๆ เขาจะซื้อ เงินสดหรือ เครดิต กันค่ะ
แล้วหนูจะเจอแนวๆฝากขายไหมค่ะ

3.บริษัท หนู มีนโยบายการคืนสินค้าในกรณีสินค้าใหม่หมดอายุ นโยบายแบบนี้ มันจะช่วยทำให้เขาซื้อสด ใช่ไหมค่ะ

4.ยอดเงินที่ร้านขายยาจะซื้อของจะอยู่ที่ประมาณ lot ละกี่บาทค่ะ

5.หนูควรจะไปวิ่งหา ยี่ปั้ว ให้ช่วยกระจายของ หรือหนูควรจะไปวิ่งตามร้านขายยา เองค่ะ
แบบไหนจะโดนกดราคาน้อยกว่ากัน

6.เดือนแรกก็มีเป้ายอดขายแล้วค่ะ หนูอยากจะขายให้ได้มาก ๆ จะได้ค่าคอมมาผ่อนรถด้วย ค่ะ ลำพังเงินเดือนอย่างเดียวอาจจะไม่พอ หนูควรมีกลยุทธ์เคล็ดลับและช่องทางการขายอย่างไรบ้างค่ะ

หรือพี่ๆ จะแนะนำ อะไรก็ได้ค่ะ ที่เซลล์มือใหม่ควรจะทราบ

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ >.<
peat0404

Re: หนูกำลังจะเป็น เซลล์บริษัทขายอาหารเสริมค่ะ ขอคำแนะนำด้วย

โพสต์โดย ponkpich1 » 19 พ.ย. 2015, 20:17

peat0404 เขียน:รบกวนถามคำถามพี่ๆหน่อยนะค่ะ

กำลังจะเป็น เซลล์ บริษัทขายอาหารเสริมค่ะ
รับผิดชอบเขตภาคกลางและตะวันออก วิ่งตามร้านขายยา ยี่ปั้ว ต่างๆ

ทั้งดูแลลูกค้าเก่า และ เปิดตลาด ลูกค้าใหม่

1.หนูจะไปหารายชื่อ ร้านขายยาหรือ ยี่ปั้ว ที่ไหนดีค่ะ ทั้งประเทศเลยยิ่งดีค่ะ
บริษัทน่าจะมีเบื้องต้นนะ ลงเดินในตลาดเองเลย ไม่ซับซ้อน ร้านยาหาง่าย

2.เวลาเข้าไปเสนอขายร้านขายยาใหม่ๆ เขาจะซื้อ เงินสดหรือ เครดิต กันค่ะ
แล้วหนูจะเจอแนวๆฝากขายไหมค่ะ
ส่วนมากจะเครดิต และจะคืนของถ้าสินค้าเชียร์ไม่ขึ้นหรือไม่เดิน ก่อนจะถึงดิวจ่ายเงินกรณีเป็นสินค้าใหม่ในตลาด

3.บริษัท หนู มีนโยบายการคืนสินค้าในกรณีสินค้าใหม่หมดอายุ นโยบายแบบนี้ มันจะช่วยทำให้เขาซื้อสด ใช่ไหมค่ะ
ไม่ครับ
4.ยอดเงินที่ร้านขายยาจะซื้อของจะอยู่ที่ประมาณ lot ละกี่บาทค่ะ
ไม่มีลิมิต อยู่ที่ความน่าสนใจของสินค้า
5.หนูควรจะไปวิ่งหา ยี่ปั้ว ให้ช่วยกระจายของ หรือหนูควรจะไปวิ่งตามร้านขายยา เองค่ะ
แบบไหนจะโดนกดราคาน้อยกว่ากัน
ยี่ปั๊วไม่ต้องเข้าหรอกครับ สินค้าคุณต้องเป็นที่นิยมก่อน ยี่ปั๊วส่วนใหญ่จึงจะซื้อ
6.เดือนแรกก็มีเป้ายอดขายแล้วค่ะ หนูอยากจะขายให้ได้มาก ๆ จะได้ค่าคอมมาผ่อนรถด้วย ค่ะ ลำพังเงินเดือนอย่างเดียวอาจจะไม่พอ หนูควรมีกลยุทธ์เคล็ดลับและช่องทางการขายอย่างไรบ้างค่ะ
ขยัน อดทน ใช้หน้าตาเป็นอาวุธ อันนี้ฮาๆ นะ ลูกล่อลูกชนค่อยปรับพัฒนาไป

หรือพี่ๆ จะแนะนำ อะไรก็ได้ค่ะ ที่เซลล์มือใหม่ควรจะทราบ

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ >.<
ponkpich1

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้