New Document

เหม็นบุหรี่มาก ข้างร้านยาเป็นร้านเกม ช่วยแนะนำที

เภสัชกรร้านยา

เหม็นบุหรี่มาก ข้างร้านยาเป็นร้านเกม ช่วยแนะนำที

โพสต์โดย hola_hola » 04 พ.ค. 2014, 15:29

พวกเด็กวัยรุ่นชอบออกมาสูบบุหรี่ทั้งหน้าร้าน(มีเก้าอี้นั่ง มีที่เขี่ยบุหรี่)และหลังร้าน พอดีร้านอยู่ใต้ลม ก็พัดมาให้สูดดมรวมทั้งลูกน้อยที่เลี้ยงกันอยู่ด้วย อ่อนใจ จะเล่นกฎหมายก็กลัวกฎหมู่แทน
hola_hola

Re: เหม็นบุหรี่มาก ข้างร้านยาเป็นร้านเกม ช่วยแนะนำที

โพสต์โดย hola_hola » 09 พ.ค. 2014, 08:11

Update นะครับ
แจ้ง ศูนย์ร้องเรียนบุหรี่และสุรา 02-590-3342 ไปแล้ว ได้ผลอย่างไรจะบอกอีกทีครับ
hola_hola

Re: เหม็นบุหรี่มาก ข้างร้านยาเป็นร้านเกม ช่วยแนะนำที

โพสต์โดย natchy » 14 พ.ค. 2014, 10:05

ควับบุหรี่โชยมาจากร้านเกมส์ข้างบ้าน ไม่จำเป็นต้องทน ก็แค่ไปบอกเจ้าของร้านเกมส์ให้ช่วยปรามและตักเตือนกัน
ไม่ต้องเกรงใจครับ บอกไปเลยว่ากลิ่นเหม็น อ้างอิงไปถึงลูกเล็กๆ แพ้ควันบุหรี่ ฯลฯ พร้อมทั้งติดป้ายเตือน

โดยส่วนตัวแอบคิดไปว่าคุณก็ใจดีเกินไป... จนกระทั่งคนเหล่านี้ได้ใจ ไร้มารยาท และทำจนชินเป็นกิจวัตรไปแล้ว
เราต้องรักษาสิทธิของเราและยังต้องเปิดร้านขายยากันต่อไป แน่นอนว่าควรผูกมิตรดีกว่ามีศัตรูครับ
แต่ก็ต้องบอกแบบสุภาพนุ่มนวล มีวาทศิลป์ พูดกันดีๆอย่าใส่อารมณ์กันนะครับ โดยมากก็ยอมปฏิบัติตาม
แต่โดยดี แรกๆเค้าอาจขุ่นเคืองใจบ้าง? เป็นธรรมดา อย่าคิดมาก...
natchy

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้