New Document

กำลังจะเปิดร้านยาของตนเอง ขอคำแนะนำด้วยครับ

เภสัชกรร้านยา

กำลังจะเปิดร้านยาของตนเอง ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์โดย SamPhuket » 20 ก.พ. 2014, 13:51

เป็นเภสัชกรเอง กำลังจะเปิดร้านในเมืองภูเก็ต มีปัญหาจะหายาเข้าร้านให้ไว ได้ราคาดี ได้อย่างไร

1.ยาล๊อตแรกควรซื้อร้านยี่ปั้วใหญ่ในกรุงเทพ หรือจะซื้อยี่ปั้วในภูเก็ต อย่างไหนจะได้ราคาดีกว่า หรือคุ้มกว่ากัน ?
2.ร้านยี่ปั้วในภูเก็ตมีที่ไหนบ้าง จะซื้อยาราคาส่งได้ทันทีหรือไม่ ใช้บัตรเครดิตได้ไหม ต้องแสดงใบอนุญาตขายยาก่อนหรือไม่
3.ระยะแรกยังไม่รู้ว่ายาอะไรขายดีแค่ไหน จะติดต่อบริษัทยาโดยตรงได้ไหม หรือควรซื้อจากยี่ปั้วไปก่อน

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้า
SamPhuket

Re: กำลังจะเปิดร้านยาของตนเอง ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์โดย ponkpich1 » 20 ก.พ. 2014, 16:55

เริ่มต้นซื้อจากยี่ปั่วก่อนดีกว่าครับ ได้ไอเท็มมากกว่า ไม่ต้องสั่งมากๆ เงินจมด้วย

พอจับไอเท็มได้แล้วค่อยสั่งบริษัทตรง
แก้ไขล่าสุดโดย ponkpich1 เมื่อ 02 มี.ค. 2014, 21:59, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ponkpich1

Re: กำลังจะเปิดร้านยาของตนเอง ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์โดย sodadee » 20 ก.พ. 2014, 19:31

เริ่มสั่งใกล้ๆก่อนดีกว่าค่ะ....มีให้เลือกเยอะตาม คุณ ponkpich1 บอกเลย ส่วนบัตรเครดิตนี่ไม่เคยใช่ค่ะไม่แน่ใจว่ามีหรือป่าว...ถ้าจะสั่งบริษัทก็ลองดูว่าที่ร้านเราอะไรออกไวๆขายดีๆก็โทรหาบริษัทได้เลยค่ะ มีเครดิตแต่ถ้าจ่ายไวก็มีส่วนลดให้ :biggrin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
sodadee

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้