New Document

สสอ เห็นผมเป็น เภสัช เหมือนกันหรือเปล่า?? วิชาชีพเดียวกันไหม

เภสัชกรร้านยา

Re: สสอ เห็นผมเป็น เภสัช เหมือนกันหรือเปล่า?? วิชาชีพเดียวกั

โพสต์โดย earth135 » 22 เม.ย. 2013, 11:36

คุณsalaya2555 ผมล่ะ! งงคุณเสียมากกว่าครับ สมชื่อจริงๆ แล้วก็ไม่เข้าใจในประโยคที่ว่า "ก็เภสัชไม่แขวนป้ายก็จขกท.ไงคับ ถ้าไม่สนับสนุนกันแล้วจะสนับสนุนใคร สุดท้ายแล้วเภสัชเองเบื่อ คิดว่าแขวนป้ายสบายใจกว่าแล้วปัญหาเภสัชแขวนป้ายจะลดลงเหรอคับ" ?? แล้วจขกทเค้าทำผิดด้วยข้อหาอะไรหรือครับ ถึงได้มาตั้งกระทู้เช่นนี้ ?? ไปทำความเข้าใจเรื่องแขวนป้ายใหม่ดีกว่ามั๊ยครับ

อีกประโยค
"ฝ่ายหนึ่งพยายามที่จะช่วยเหลือกัน(แม้ว่าหลายครั้งมันจะเป็นสิ่งที่ผิด)" โอ้...ผมเข้าใจในความหมายคุณแล้ว ตอกย้ำความคิดความเป็นตัวตนออกมาได้ดีจริงๆ

จริงๆแล้ว เห็นใจ จขกท มากๆที่ต้องมาถูกตรวจในจังหวะที่ไม่อยู่ร้านพอดี ทั้งๆที่เป็นทั้งผู้รับอนุญาตและเป็นผู้มีหน้าที่ปฏิบัติการ แต่การแสดงออกมาในลักษณะดังกล่าวทำให้ถูกมองในแง่ลบ ผ่านมา 1 เดือน น่าจะอารมณ์เย็นลงมากแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
earth135

Re: สสอ เห็นผมเป็น เภสัช เหมือนกันหรือเปล่า?? วิชาชีพเดียวกั

โพสต์โดย TKpharma » 01 พ.ค. 2013, 21:17

:redface: :redface: :redface: เห็นด้วยค่ะ ในซอยเรามี 9 ร้าน มีร้านเราร้านเดียวที่เป็นเภสัชอยู่ตลอด ร้านหมอตี๋ก้อไม่เห็นโดนจับเลย มีทุกอย่าง ถ้าร้านที่เจ้าของกับผู้ปฏิบัติการเป็นคนเดียวกันก้อไม่น่า เพราะอย่างน้อยก้อยังอยู่ในการควบคุมของเภสัชกร นะ เราว่า โรงบาลบางที่ยังให้เจ้าพนักงานเช็คยาเลย เราเปิดร้านยาเพื่อดูแลคนไข้ืคนในชุมชน มันจะทำให้เราไปไหนไม่ได้เลยเหรอ แล้วอย่างนี้จะมีเภสัชสักกี่คนที่จะอยู่ร้านและเสียสละหล่ะคะ เราก้อมีธุระ พอปิดบ่อยเพราะไม่ได้หาใครมาอยู่แทน กลายเป็นลูกค้าด่าอีก เศร้า
TKpharma

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้