New Document

จะเปิดร้านยาค่ะ ขอทราบขั้นตอนการเปิดค่า

เภสัชกรร้านยา

จะเปิดร้านยาค่ะ ขอทราบขั้นตอนการเปิดค่า

โพสต์โดย kanwara » 04 ก.พ. 2013, 12:46

เนื่องจากตอนนี้กำลังต่อเติมร้านยาอยู่แต่กำลังงกะขั้นตอนการเปิดนิดนึงค่ารบกวนพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์ช่วยแก้ข้อข้องใจหน่อยค่า
คือว่าเวลาที่เราจะไปขอนุญาตขายยาที่ สสจ. นั้น ช่วงที่เจ้าหน้าที่จะมาตรวจ เราต้องเตรียมทุกอย่างให้พร้อม แต่ว่ารายการยานี่ยังไงคะ ซื้อมาได้แต่อย่าเพิ่งวางหรือวางได้เลย แล้วสิ้นคาอื่นที่ไม่ใช่ยาละคะ สั่งมาได้เช่นกันป่าว (เป็นเภสัชอยู่เอง ทำคนเดียวเองหมด เลยงงๆ) รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ จะได้ทำถูก
kanwara

ที่อยู่: 29/5 ถ.มาบมะยม ต.แสนสุข อ.เมืองชลบุรี จ. ชลบุรี20130

Re: จะเปิดร้านยาค่ะ ขอทราบขั้นตอนการเปิดค่า

โพสต์โดย cat2 » 04 ก.พ. 2013, 20:06

ถาม สสจ. ดีที่สุดเลย ต้องถามด้วยครับว่าจะมาตรวจเมื่อไหร่ แต่ละจังหวัดไม่เหมือนกัน บางที่ให้ขายไปก่อนได้ บางที่ต้องตรวจให้ผ่านก่อนแล้วค่อยขาย ในกรุงเทพเห็นเพื่อนผม ขอแล้วก็ขายเลย เพราะค่าเช่าที่แพงแต่เค้าคุยกับอ.ย.ไว้แล้ว :redface: อย่างจังหวัดผมนี่พี่เค้าถามว่า อยู่ร้านเองไหม ถ้าอยู่ตลอดก็ให้ขายได้ แต่มีรูปเภสัช ใบประกอบฯติดไว้ด้วย จะได้เป็นหลักฐานแสดงแก่ลูกค้า และเจ้าหน้าที่ครับ
cat2

Re: จะเปิดร้านยาค่ะ ขอทราบขั้นตอนการเปิดค่า

โพสต์โดย DKNY » 05 ก.พ. 2013, 20:36

ไปถามสสจ.อย่าพึ่งทำอะไรทั้งสิ้น
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้