New Document

ถามประสบการณ์ตอนเปิดร้านแรกๆ..ขายกันได้บ้างมั้ยคะ

เภสัชกรร้านยา

Re: ถามประสบการณ์ตอนเปิดร้านแรกๆ..ขายกันได้บ้างมั้ยคะ

โพสต์โดย pixar » 13 เม.ย. 2013, 00:04

อ่านแล้วมีกำลังใจขึ้นเลยค่ะ เป็นเภสัชจบใหม่ ทำงานที่ร้านยาอยู่ค่ะหวังเป็นประสบการณ์ให้เราใช้เปิดร้านยาในอนาคต แต่แค่วางแผนก้หวั่นแล้วค่ะ เพราะตอนนี้ไม่ค่อยมั่นใจในการจ่ายยาเลย แนะนำอะไรไม่ค่อยได้ ผู้ช่วยยังเก่งกว่าอีกค่ะ กลัวว่าถึงเวลาเปิดร้านของตัวเองแล้วจะไปไม่รอด แต่อ่านประสบการณ์ของพี่ๆแล้วดีขึ้นเยอะเลยค่ะ จะตั้งใจจ่ายยาให้คนไข้อย่างถูกต้องและแนะนำอย่างดีค่ะ เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนด้วยนะคะ ขอให้มีลูกค้าเพิ่มขึ้นๆ ผ่านวิกฤตกันทุกคนนะค่ะ แล้วหนูจะตามไป~~ ^^
pixar

Re: ถามประสบการณ์ตอนเปิดร้านแรกๆ..ขายกันได้บ้างมั้ยคะ

โพสต์โดย poo12 » 04 พ.ค. 2013, 19:57

เปิดมา 1 เดือน เฉลี่ย 500 บาทต่อวัน เจอแต่ความเงียบ หวังว่าเดือนต่อไปจะดีขึ้น อ่านข้อความจากผู้มีประสบการณ์แล้วมีกำลังใจมากเลย ขอบคุณมากคะ
poo12

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้