New Document

ที่นี่ไม่ขายยาแก้ไอ!!!!!!

เภสัชกรร้านยา

ที่นี่ไม่ขายยาแก้ไอ!!!!!!

โพสต์โดย ampharz » 29 ต.ค. 2012, 21:25

เหนื่อยจังเลยค่ะ

กับการตอบคำถามเด็กวัยรุ่น ซ้ำไปซ้ำมา ว่า "ไม่มีค่ะ"

บางคน เหมือนเค้าจะไม่เข้าใจเนอะ มี ... มั้ย ------ ไม่มีค่ะ แล้วมี .... มั้ย ----------- ไม่มีค่ะ ........ ล่ะ --------- ไม่มีค่ะ ไม่มีซักตัวเลยค่ะ ก็มีบางคนบ่นต่อว่า แล้วจะเปิดร้านยาทำไม????

เอ่อ น้องขา พี่เปิดร้านยา เพื่อจ่ายยารักษาผู้ป่วยค่ะ ไม่ใช่เปิดมาขายยาแก้ไอให้น้อง เข้าใจอะไรผิดกันหรือเปล่าคะ???

ถึงขนาดแปะป้ายหน้าร้านแล้วนะคะ ว่า "ที่นี่ไม่ขายยาแก้ไอเพื่อนำไปใช้ในทางที่ผิดค่ะ" สงสัยจะยาวเกิน ไม่อ่านค่ะ มีแต่ลูกค้าปกติที่อ่าน กลุ่มเป้าหมายไม่อ่าน ก็เลยแปะใหม่ที่คอมว่า "ที่นี่ไม่ขายยาแก้ไอค่ะ" ก็ยังคงไม่อ่าน

เฮ้ออออออออออ สงสัยต้องแปะหน้าผากแล้วล่ะค่ะทีนี้ ถึงจะมองเห็นเนี่ย :twisted:

สงสารแต่ลูกค้าปกติ จะซื้อยาแก้ไอ ก็โดนเภสัชซักแล้วซักอีก หรือบางคนก็ไม่กล้าจะถามซื้อแล้วเนี่ย :ugeek:
รูปภาพ
ampharz

Re: ที่นี่ไม่ขายยาแก้ไอ!!!!!!

โพสต์โดย ponkpich » 30 ต.ค. 2012, 10:43

จริงๆ ก็ขายได้นะครับ แค่ไม่ต้องเป็นยี่ห้อยอดนิยมของเขา เท่านั้นเองครับ

ร้านผมมีเป็นโหล ไม่มีมาถามซักราย สบายจายยยยยยยยย
ponkpich

โพสต์โดย ampharz » 01 พ.ย. 2012, 19:38

ยี่ห้ออะไรบ้างคะ จะได้หามาขายบ้าง เหนื่อยจังตอนนี้

แต่พอเราไม่ขายยาแก้ไอพวกนั้นให้ เค้าก็จะเปลี่ยนเป็นซื้อ พาราน้ำ อ่ะค่ะ โดยเฉพาะ tempra strawberry ก็ไม่ยอมขาย เหนื่อยใจที่จะตอบมากกว่า

ตอนนี้ที่ร้าน ยาแก้ไอของผู้ใหญ่มีแต่สูตรสมุนไพรแล้วเนี่ย bisolvon , flemex ยอดฮิตทั้งหลาย ไม่กล้าขายแล้ว :roll:
รูปภาพ
ampharz

โพสต์โดย ponkpich » 02 พ.ย. 2012, 10:53

cofsed greater pharma
polydyl central poly
cox expextorant cox

มีเยอะครับ เพียงแต่ผู้แทนยาที่เข้าร้านท่าน มียาตัวนี้รึเปล่าเท่านั้นเอง :smile:
เพราะยี่ปั้วเขาไม่ขายยาสูตรนี้แล้วเพราะขี้เกียจทำใบรายงานน่ะครับ
ponkpich

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้