New Document

อยากเปิดร้านยาขายส่งค่ะ

เภสัชกรร้านยา

อยากเปิดร้านยาขายส่งค่ะ

โพสต์โดย maidayun » 29 ต.ค. 2012, 19:56

รบกวนผู้มีความรู้ มีประสบการณ์หรือเป็นเจ้อของร้านขายยาขายส่ง มาแนะนำกันหน่อยค่ะ อยากทราบว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไรคะ เฉพาะยาน่ะคะ และอยากทราบว่าต้องมีลูกจ้าง ส่งยา จัดยา กี่คน เงินเดือนให้เค้าเท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ^^
maidayun

Re: อยากเปิดร้านยาขายส่งค่ะ

โพสต์โดย ponkpich » 30 ต.ค. 2012, 10:48

maidayun เขียน:รบกวนผู้มีความรู้ มีประสบการณ์หรือเป็นเจ้อของร้านขายยาขายส่ง มาแนะนำกันหน่อยค่ะ อยากทราบว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไรคะ เฉพาะยาน่ะคะ และอยากทราบว่าต้องมีลูกจ้าง ส่งยา จัดยา กี่คน เงินเดือนให้เค้าเท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ^^

ไม่มีประสพการณ์ครับ

แต่งบประมาณ เฉพาะยา ขึ้นอยู่กับจำนวนรายการล่ะครับ ตั้งแต่ 10-20 m ขัั้นต่ำ นะครับ เพราะขนาดกลาง ,ใหญ่ เขาไม่ต่ำกว่า 50 m เพราะยานอก ยาใน เพียบ

ลูกจ้าง ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนลูกค้า ค่อยๆ เพิ่มได้ แต่ส่วนใหญ่อยู่ราวๆ 15-20 คน รับออเดอร์ 2 คน

เงินเดือน ก็ขั้นต่ำทั่วไปครับ แล้วก็โอทีล่วงเวลาตามสมควร

นี่ยังไม่รวม ค่าโกดัง รถขนส่ง จิปาถะ ทำได้ครับ ถ้าเงินหนาพอ
ponkpich

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้