New Document

ยาช่วยเจริญอาหารเม็ดสีขาว?

เภสัชกรร้านยา

ยาช่วยเจริญอาหารเม็ดสีขาว?

โพสต์โดย salaya2555 » 02 ต.ค. 2012, 16:05

อยากรู้ว่ามันคืออะไรอะคับ เป็นเม็ดใหญ่ๆ ห่อในซองใสๆเหมือนขนมสีขาวๆวางขายหน้าร้านเลย เห็นร้านยี่ปั๊วในเมืองขายกัน ผมว่าเหมือนจะเป็นยาที่ถูกถอนทะเบียนแล้วหรือยังไงไม่รู้ ใครมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ :question:
ภาพประจำตัวสมาชิก
salaya2555

Re: ยาช่วยเจริญอาหารเม็ดสีขาว?

โพสต์โดย kumnungv » 05 ต.ค. 2012, 08:15

salaya2555 เขียน:อยากรู้ว่ามันคืออะไรอะคับ เป็นเม็ดใหญ่ๆ ห่อในซองใสๆเหมือนขนมสีขาวๆวางขายหน้าร้านเลย เห็นร้านยี่ปั๊วในเมืองขายกัน ผมว่าเหมือนจะเป็นยาที่ถูกถอนทะเบียนแล้วหรือยังไงไม่รู้ ใครมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ :question:

เขาเรียกกันเป็น ซางผีเป้าเม็ดครับ แต่ตัวยาไม่ทราบเหมือนกัน ชิมดูรสชาติเหมือนน้ำตาลกลูโคสอัดเม็ดไม่มีรสตัวยาอะไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
kumnungv

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้