New Document

เรื่องราคายา

เภสัชกรร้านยา

เรื่องราคายา

โพสต์โดย ponkpich » 23 ก.ค. 2012, 20:49

ก: ซื้อยาธาตุน้ำขาวกระต่ายบินหน่อย(คุณแม่ค้า)
ข:40 บาทครับ
ก:โหขายแพงอ่ะร้านอื่นขาย 38 เอง ยื่นมาให้ 40 บาท แล้วรอเงินทอนน้ำเสียงไม่ถูกใจผมมาก (ผมขายมาหลายร้อยขวดเพิ่งจะมีเจย์แหละบ่นเป็นคนแรก :evil: )
ข:ผมก็ไม่ทอนให้ (แบบว่าไม่รู้สึกอยากได้คนไข้คนนี้เป็นลูกค้า ไม่ทราบว่าท่านๆ มีความรู้สึกแบบนี้ไหม) แล้วแกก็ทำเสียงปั้นปึ่งไมถูกใจออกจากร้านไป

สรุป ผมจะไม่ถาม ทุกท่านว่าผมว่าแบบนี้ผิดไหม สมควรไหม (อันนี้มันเรื่องการตัดสินใจของแต่ละร้านล้วนๆ)

แต่ผมมีข้อเสียว่าธรรมดาผมจะคุยเป็นกันเองกับคนไข้ แต่พอมาเรื่องราคาเมื่อไหร่ ผมจะเปลี่ยนโหมด ส่งเขากลับไปร้านเดิมทันที

แล้วทุกท่านรู้สึกอย่างไร แล้วจะปฎิบัติอย่างไร เล่าสู่กันฟังครับ :mrgreen:
ponkpich

Re: เรื่องราคายา

โพสต์โดย villatorres » 25 ก.ค. 2012, 00:09

ถ้ามาแนวที่คุณ ponkpich ว่า ผมก็ส่งกลับที่เดิมแหละครับ แบบนั้นถ้ามาเป็นลูกค้าประจำเราอีกหน่อยไม่หยุดแค่นี้แน่นอน :lol:
กรณีอื่นถ้ามาดี ๆ แบบว่าขึ้นราคาแล้วเหรอ เมื่อก่อนเคยซื้อเท่านี้ หรือมาบอกดี ๆ ก็เป็นกรณีไปครับ ให้เท่าที่ได้ ถ้าไม่ได้ก็อธิบายดี ๆ ถ้าเค้าแคร์กับส่วนต่างไม่กี่บาทก็คงต้องปล่อยไป
villatorres

Re: เรื่องราคายา

โพสต์โดย salaya2555 » 26 ก.ค. 2012, 17:24

เหมือนกันคับ ก็ยิ้มให้ แต่ก็ส่งกลับไปร้านเดิมแหละคับ ให้มันเป็นไปตามกลไก ว่าอยากได้บริการกับความรู้ก็มาหาเรา อยากได้เรื่องราคาก็ไม่ว่ากันคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
salaya2555

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้