New Document

ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยค่ะ

เภสัชกรร้านยา

ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยค่ะ

โพสต์โดย ppjang » 10 ก.ค. 2012, 11:06

มีเรื่องปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีตอนนี้กำลังเรียน ปโท หลักสูตรเภสัชกรรมชุมชน
และอยู่ในช่วงการทำวิจัยการศึกษาด้วยตนเอง

กำลังสนใจในประเด็น การศึกษาต่อเนื่อง โดยจะทำการสำรวจพฤติกรรม แต่ทางอาจารย์ที่ปรึกษา
บอกว่า มันค่อนข้างเก่า และไม่ได้เป็นที่สนใจในขณะนี้
พี่ๆว่า หนูควรทำไปในแนวทางไหนดี หรือมีเรื่องอื่นที่น่าสนใจจะทำมากกว่าคะ
ppjang

Re: ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยค่ะ

โพสต์โดย Barrios » 10 ก.ค. 2012, 11:43

วิจัยหามาตรการใหม่ ๆ ในการควบคุมยาแก้ไอ tramol .........etc
นอกจากห้ามขายแล้วยังมีวิธีอื่นอีกมั้ย
ควรจะคุมที่ร้านยา หรือ โรงงานผลิต หรือที่ อย. ?????
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้