New Document

ยา-อาหารเสริมผิดกฏหมาย

เภสัชกรร้านยา

ยา-อาหารเสริมผิดกฏหมาย

โพสต์โดย chesoo » 13 มิ.ย. 2012, 10:58

ลองไปดูตาม link นะครับ เสียดายที่รูปไม่ค่อยชัดเท่าไร แต่พอดีได้
http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 438&type=1
chesoo

Re: ยา-อาหารเสริมผิดกฏหมาย

โพสต์โดย 0verskill » 14 มิ.ย. 2012, 13:23

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่มาแบ่งปัน :biggrin:

ดูแล้วก็ได้แต่ทำใจว่าอย. ได้แต่แก้ที่ปลายเหตุ ไม่มีการควบคุมกำชับ ออกกฏหมายที่ชัดเจน ยาและอาหารเสริมต้องนำด้วยจริยธรรม บทลงโทษที่รุนแรงเนื่องจากเกี่ยวพันถึงชีวิตผู้อื่นแต่เอามาหาผลประโยชน์ทำเป็นเรื่องเล่นๆ เพราะบทลงโทษในปัจจุบันผมว่ามันจิ๊บๆมากครับ เผลอๆตามจับไม่ได้อีก ต่อให้โดนจับจริงขนหน้าแข้งผู้ผลิตยังไม่ร่วงเลยกับค่าปรับ,ค่าประกันตัว,ค่าทนายสู้คดีความ ถ้าติดคุกก็ไม่กี่ปีรอดไปได้หรือออกไปได้แต่กำไรมันดีเดี๋ยวก็ไปนอมินี่ทำแบรนด์อื่นขึ้นมาขายต่อ โดยเฉพาะพวกกลูต้าปลอม อย.ก็ต้องเข้าใจด้วยครับว่ากระแสกลูต้ามันแรง มันเย้ายวนให้เข้าไปหาประโยชน์ในทางที่ไม่ดีอยู่ตลอด เม็ดละเป็น100ยังซื้อมากินแบบยกกระปุก ควรเอาผิดทั้งผู้ผลิต บริษัทที่รับผลิต ไม่อย่างนั้นมันก็วนเวียนอยู่ อย่างนี้ตลอดครับ

ปล. ความรู้สึกโดยส่วนตัวผม :smile: เชิญผู้รู้ช่วยแสดงความคิดเห็นชี้แนะครับ
0verskill

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้