New Document

รบกวนแนะนำเรื่องการหาทำเลเปิดร้านหน่อยครับ

เภสัชกรร้านยา

รบกวนแนะนำเรื่องการหาทำเลเปิดร้านหน่อยครับ

โพสต์โดย yimyont » 21 พ.ค. 2012, 18:25

พอดีกำลังคิดจะเปิดร้าน แต่ยังไม่สันทัดเรื่องการดูทำเล เลยอยากขอคำแนะนำครับ

และการทีทะเบียนบ้านในพื้นที่ 6 เดือน นี่หมายถึุง อยู่ในจังหวัดเดียวกับร้านหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
yimyont

Re: รบกวนแนะนำเรื่องการหาทำเลเปิดร้านหน่อยครับ

โพสต์โดย ponkpich » 23 พ.ค. 2012, 22:32

จริงๆ ก็ไม่ซีเรียสมากนะครับ บางจังหวัดก็ผ่อนปรนให้ ยิ่งเป็นเภสัชเองอยู่แล้วก็หายห่วง
ponkpich

Re: รบกวนแนะนำเรื่องการหาทำเลเปิดร้านหน่อยครับ

โพสต์โดย sujjung » 04 มิ.ย. 2012, 14:13

อันนี้จากที่พอมีความรู้นิดหน่อยนะครับ ร้านยาควรตั้งหันไปทางทิศเหนือ หรือ ทิศตะวันออก หรือ ออกเฉียงเหนือ ตำราเค้าว่างั้น น่าจะเป็นเพราะ กลัวแดดส่องตอนเย็นมั้งครับ พอได้ร้านแล้ว ถ้าเป็นห้องเช่ายาวๆ ไม่เอาหัวสุด หรือท้ายสุด หน้าร้านไม่มีเสาไฟปักตรงกลางร้าน ไม่มีถังขยะใหญ่ ไม่ตรงข้ามธนาคาร ถ้าอยู่ตรงทางเลี้ยว หาที่ทางเลี้ยวลักษณะโอบเข้าตัว ลองไปนั่งดูก่อนซื้อ หรือเช่าว่า คนที่ผ่านมา ขับรถมากี่คน มอไซด์กี่คน เดินกี่คน หาคนไปจดไว้ ถ้าคิดว่ายอดเหมาะสมก็ เปิดเลยครับ ( ภูมิลำเนาในบัตรประชาชน กะ ร้านผม ห่างกัน 300 km ถ้าเิปิดจริง อยู่จริง สสจ ท่านก็ให้ครับ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
sujjung

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้