New Document

สอบถามเรื่องป้ายภายในร้านยาครับ ขอความช่วยเหลือจากพี่ที่เปิด

เภสัชกรร้านยา

สอบถามเรื่องป้ายภายในร้านยาครับ ขอความช่วยเหลือจากพี่ที่เปิด

โพสต์โดย The grand of pharmacy » 04 พ.ค. 2012, 14:24

รบกวนดู ข้อความ ให้หน่อยครับว่าถูกต้องตามหลํกเกณฑ์เปิดร้านยาไหม
หลายๆประโยคผมก็ คิด ขึ้นมาเองครับ
ป้าย 1

นาย อภิวัฒน์ ทองน้อย ภบ.
เวลาปฎิบัติการ 9:00 -23 :00 น. : ถูกไหมครับ

ป้าย 2

สถานที่ขายยาแผนปัจจุจบัน : ถูกไหมครับ

ป้าย 3

COUNSELLING BY PHARMACIST
จุดให้คำปรึกษา - แนะนำเรื่องยาโดยเภสัชกร : ผมไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม

ปล. ปกติเห็นเป้นคำว่า จุดให้บริการโดยเภสัชกร ต้อง เข้มงวดใช้ประโยคนี้เท่านั้นไหมครับ

ป้าย 4

DISPENSING - PRESCRIPTION BY PHARMACIST
จุดจัดยา – จ่ายยาตามใบสั่งแพทย์ : ผมไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม

ป้าย 5

อาการดังนี้โปรดแจ้งเภสัชกร
1.ท่านแพ้ยาอะไร
2.ท่านมีโรคประจำตัวอะไร
3.หญิงตั้งครรภ์
4.หญิงให้นมบุตร : ผมไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม
The Grand Of Pharmacy
APIWAT T.
Tel. 0982515246
IG : pharmacist_cobe9
Line : knescoat
ภาพประจำตัวสมาชิก
The grand of pharmacy

Re: สอบถามเรื่องป้ายภายในร้านยาครับ ขอความช่วยเหลือจากพี่ที่

โพสต์โดย DKNY » 05 พ.ค. 2012, 16:20

อันนี้ให้ทำตามแบบที่ อย.หรือ สสจ.ในพื้นที่นั้นๆกำหนดครับ โดยให้ไปขอระเบียบการ และขอดูตัวอย่างแฟ้ม ครับ เค้าน่าจะมีให้ดูนะ
ที่สำคัญคือเน้น ที่ขนาดป้ายต้องไม่น้อยกว่ากี่เซนติเมตร นี่แหละสำคัญ อย่าพึ่งไปทำอะไรมาก ไปสอบถามสสจ. อย.ก่อนเลย
รูปภาพ

รูปภาพ
DKNY

Re: สอบถามเรื่องป้ายภายในร้านยาครับ ขอความช่วยเหลือจากพี่ที่

โพสต์โดย ruralphar » 05 พ.ค. 2012, 16:39

ไปถามท่านพี่ที่อยู่สสจ.ก่อนนะ อย่าสุ่มสี่สุ่มห้าทำไปก่อน เดี๋ยวได้รื้อป้ายทำใหม่หมด
อำนาจอยุ๋ในมือท่านพี่ๆที่อยู่สสจ. ทำอะไรก็แล้วแต่ท่านๆจะบัญชาเหอะ
ruralphar

โพสต์โดย The grand of pharmacy » 06 พ.ค. 2012, 11:37

ขอบคุณมากๆๆครับ
The Grand Of Pharmacy
APIWAT T.
Tel. 0982515246
IG : pharmacist_cobe9
Line : knescoat
The grand of pharmacy

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้