New Document

ใครเคยเปิดหรือมีเพื่อนเปิด ร้านยา แถว ร้านเหล้าบ้างครับ แนะน

เภสัชกรร้านยา

ใครเคยเปิดหรือมีเพื่อนเปิด ร้านยา แถว ร้านเหล้าบ้างครับ แนะน

โพสต์โดย pharzy » 04 พ.ค. 2012, 11:35

โซนร้านเหล้า คนจะเยอะช่วง 18.00 - 24.00 น.
กลางวัน ไม่มีไรเลย
แต่ติดหลัก ถนนคนขับรถผ่าน อีกหน่อย ต้นปีหน้า ละแวกนั้นจะพัฒนาเป็น ย่านช้อปปิ้ง ตัดผมกิ๊บเก๋
ผมควรไปจับจองก่อนดีไหม แต่กลัวว่า มีแต่ร้านเหล้าคน มันจะมาซื้อยาเหรอ คน ไปกินเหล้าเขาก็ไม่ได้ป่วยอยู่แล้ว
มีไรแนะนำไหมครับ ละแวกนั้นไม่มีร้านยาเลย ... หากย่านนั้นพัฒนาแล้ว ผมว่าคงไปจับจองไม่ทัน กะว่า จะเปิดก่อนเลย แต่ก็กลัว ลึกๆอ่ะครับ
pharzy

Re: ใครเคยเปิดหรือมีเพื่อนเปิด ร้านยา แถว ร้านเหล้าบ้างครับ

โพสต์โดย ponkpich » 04 พ.ค. 2012, 13:51

ที่คิดผมว่าถูกต้องแล้วแหละ และทำเลแบบนี้ก็รู้ๆ อยู่ว่าอะไรขายดี และต้องเป็นร้าน เปิดสายปิดดึกตามพฤติกรรมผู้บริโภคด้วย

ขายได้ไหม ผมว่าขายได้ แต่ได้ดีไหม นั่นก็อีกเรื่อง
ponkpich

Re: ใครเคยเปิดหรือมีเพื่อนเปิด ร้านยา แถว ร้านเหล้าบ้างครับ

โพสต์โดย richdrugstore » 13 พ.ค. 2012, 12:10

ผมว่าไม่เหมาะครับ เพราะคงขายได้แค่ถุงยางกะยาคุมฉุกเฉินเท่านั้น เผลอๆ อาจทำให้หงุดหงิดใจเรื่องมีคนมาจอดรถบังหน้าร้านและก้ออาจมีการทะเลาะวิวาทเยอะ น่าเบื่อ อย่าเสี่ยงเลยครับ
richdrugstore

โพสต์โดย Yasmin » 24 พ.ค. 2012, 17:54

แถวร้านก็มีร้านขายเหล้าร้านหนึ่งนะค่ะ แต่เค้าก็ไม่ได้ทำปัญหาอะไรให้ เป็นแบบนั่งข้างทางในซอยแบบ Chill Chill คงจะเป็นบางแหล่งมากกว่านะค่ะ ถ้าเจอร้านไม่ดี ก็ถือว่าโชคไม่ดีไป :razz:
Yasmin

โพสต์โดย gibonna » 29 พ.ค. 2012, 10:53

ตอนนี้กำลังทำร้านยาอยู่ใกล้ร้านเหล้าพอดี ขอแนะนำว่าต้องเผื่อใจไว้หน่อยนะคะ บางทีคนที่มาซื้อก็ดื่มไปจนเมาแล้ว เวลามาซื้อยาก็พูดจามึนๆ ปวดหัวมาก พอมาก็ไม่ค่อยยอมออกจากร้านเดินโซเซ หวิดจะเหมาหมดร้าน และกลุ่มนี้ก็ไม่ใช่กลุ่มหลัก กำลังซื้อไม่ค่อยดี พูดจามึน ถ้าจะทำร้านจริงๆ ควรเลือกทำเลที่เป็นแหล่งชุมชน หมู่บ้าน ทำร้านจะไม่ค่อยเหนื่อยลูกค้าน่ารัก และมักเป็นลูกค้าประจำกันได้ง่ายกว่านะคะ เอาใจช่วยค่ะ
gibonna

โพสต์โดย po_jane » 28 ก.ค. 2012, 17:30

ถามคนที่ทำงานร้านยาในร้านสะดวกซื้อสิครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
po_jane

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้