New Document

สอบถามเรื่องการใช้เครื่องมือตรวจการตั้งครรภ์

เภสัชกรร้านยา

สอบถามเรื่องการใช้เครื่องมือตรวจการตั้งครรภ์

โพสต์โดย benny » 21 เม.ย. 2012, 21:26

ประจำเดือนมาในวันที่ 13 เมษายนค่ะ แต่แฟนมาวันที่ 17 เมษายน ซึ่งประจำเดือนยังไม่หมดดีค่ะ แต่มาน้อยแล้ว ได้มีเพศสัมพันธ์กันค่ะ แต่พอวันที่ 18 เมษายน ประจำเดือนก็เหมือนจะกลับมาใหม่ค่ะ แต่หลังจากนั้นในวันที่ 19-21 เมษายนก็ไม่มีประจำเดือนค่ะ แต่ว่าดิฉันทานยาคุมกำเนิดต่อเนื่องมาตลอดอ่ะค่ะ ในวันที่ 17 เมษาเริ่มยาคุมเม็ดแรกค่ะ แต่ว่าทานไม่ตรงเวลาค่ะ...แต่ไม่ได้ลืมนะคะ..ในวันที่ 18-19 เมษานี่ทานตรงเวลาค่ะ แต่วันที่ 20 ทานไม่ตรง เพราะว่าออกไปข้างนอกอ่ะค่ะ และไม่ได้พกยา แต่ก็ไม่เคยลืมทานเลยค่ะ ทำให้ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องการตั้งครรภ์เท่าไรคะ..จึงอยากเรียนถามว่า ถ้าดิฉันจะใช้เครืองมือตรวจกาีรตั้งครรภ์นี่จะสามารถซื้อมาตรวจได้ตอนไหนคะ(มีเพศสัมพันธ์ครั้งสุดท้ายวันที่ 21 เมษา) และตามเรื่องราวข้างต้นมีโอกาสท้องไหมคะ..
benny

Re: สอบถามเรื่องการใช้เครื่องมือตรวจการตั้งครรภ์

โพสต์โดย DKNY » 22 เม.ย. 2012, 21:58

ให้ตรวจในรอบเดือนถัดไปครับ ถ้าประจำเดือนไม่มาก็ตรวจเลย
แต่ถ้าทานยาคุมอยู่ปกติแม้จะทานไม่ตรงเวลากันแต่ถ้าไม่เกิน 24 ชม.ก็ไม่น่าจะท้องคับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้