New Document

สอบถามผู้รู้เรื่องระเบียบ

เภสัชกรร้านยา

สอบถามผู้รู้เรื่องระเบียบ

โพสต์โดย Bumzab » 06 ก.พ. 2012, 21:02

เนื่องว่ามีหลายเวบไซ หรือ หลายสื่อ social network มีการเปิดขายอาหารเสริม สมุนไพร ยาแผนโบราณ พร้อมกับเวชสำอาง
หรือมีการเปิดร้าน (ยังไม่นับรวมธุรกิจขายตรง ) บิวตี้ บอดี้ช็อบ ในแหล่งชุมชนต่างๆ ตามหลักแล้ว การขายอาหารเสริมบางอย่างควรแนะนำโดยเภสัชกร (มีที่ร้านแอมเวย์) เช่น วิตามินซี 1000 mg ก็ต้องใช้เภสัชจ่ายค่ะ
หรือการเปิดร้านควรขออนุญาติเปิดโดยเภสัชกร(แผนปัจจุบัน)ด้วยหรือไม่

บุคคลธรรมดา หรือแม้แต่เภสัชกรแผนไทย มีสิทธิเปิดร้าน และขายอาหารเสริม ยาสมุนไพรแผนโบราณหรือไม่

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Bumzab

Re: สอบถามผู้รู้เรื่องระเบียบ

โพสต์โดย Nopparat_RxUBU » 08 ก.พ. 2012, 19:57

ผมเองก็สงสัยเรื่องนี้เหมือนกันครับผม เพราะช่วงนี้เห็นเกลื่อนมากตาม Social network ชื่อดังต่างๆ รอฟังคำตอบจากผู้รู้ครับผม
Nopparat_RxUBU

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้