New Document

ช่วยแนะนำยี่ปั๊วหน่อยค่ะ ร้านยาอยู่หลักสี่ กรุงเทพ

เภสัชกรร้านยา

ช่วยแนะนำยี่ปั๊วหน่อยค่ะ ร้านยาอยู่หลักสี่ กรุงเทพ

โพสต์โดย andyy » 06 ม.ค. 2012, 17:17

ตอนนี้ซื้อกับเจ้า เสนา sn กับ csv ที่บางพลัดค่ะ แต่ตอนนี้มีปัญหาเรื่องยาเสนาบางตัวไม่มี บางตัวของขาด กับเสนากำลังจะขายยาบางตัวยกแพ็คให้ ส่วนเจ้าcsv มีนโยบายส่งอาทิตย์เว้นอาทิตย์มาพักใหญ่ๆแล้วค่ะ แต่วันนี้ถึงรอบให้มาส่งดันเบี้ยว ทั้งที่เวลาไม่ใช่รอบก็ขับรถไปเอาเองตลอด เลยอยากหาเจ้ามาแทนcsv ที่ร้านขายได้ไม่มากค่ะ สั่งยาที 3000 -5000 นานๆทีถึงทะลุไปบ้าง แต่ซื่อสัตย์นะคะ ยี่ปั๊วส่งยามาเกินเราส่งคืนหมด ไปหาเบอร์ยี่ปั๊วในเว็บ smartdrugprice ได้รายชื่อมาบ้าง แต่ไม่รู้ดีหรือเปล่า ร้านแผ่นดินทองขายยา ที่บางกระสอ นนทบุรี,pharma land, home med pharmarcy ราชปรารภ, tws pharma ปากเกร็ด, ชัยมงคลที่ดอนเมือง, วีรยศ(อันนี้เคยเห็นในนี้แต่ยังไม่มีเบอร์)ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้บริการบ้างหรือเปล่า หรือใครมีร้านอื่นแนะนำบอกได้นะคะ ไม่เอาวิฑูร กิจไพศาล หรรษา และ p&d นะคะ เคยอ่านรีวิวในนี้แล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
andyy

Re: ช่วยแนะนำยี่ปั๊วหน่อยค่ะ ร้านยาอยู่หลักสี่ กรุงเทพ

โพสต์โดย ponkpich » 07 ม.ค. 2012, 09:03

ช่วงนี้ และน่าจะอีก 2-3 เดือน ยาหลายๆตัวขาดนะครับ ใครไม่ได้สะสมบุญเก่าซื้อกับบริษัทโดยตรงมาเยอะ ก็ขาดกันทั้งนั้น

อยู่หลักสี่ ลองคุยกับสยามฟาร์มาดูสิครับ แต่ ยาบางตัวก็ขายยกกล่องเหมือนกัน ก็ต้องลองเช็คๆ ดู แต่การจัดส่งค่อนข้างแม่นนะ

หรือถ้ารวบยอดได้เยอะพอสมควร สั่งฟาร์มาฮอฟก็ได้อยู่นะ

csv เท่าที่เคยคุยกับเฮียเมื่อ 2-3 เดือนก่อน เขากำลังย้ายที่เก็บยาเพื่อให้จัดยาได้เร็วขึ้น แต่มาโดนพิษน้ำท่วมด้วยอาจทำให้โปรเจคต์เขายังไม่เสร็จรึเปล่า

แล้ว วุฒิเภสัช สะพานใหม่ ก็ราคาดีนะ แต่ เท่าที่รู้มาเน้นขายยกกล่องส่วนใหญ่

ชั่วโมงนี้ยาขาด ทำใจครับ :biggrin:
ponkpich

Re: ช่วยแนะนำยี่ปั๊วหน่อยค่ะ ร้านยาอยู่หลักสี่ กรุงเทพ

โพสต์โดย oudirx » 17 ม.ค. 2012, 16:50

ลองร้านนี้ไหมครับ ดารณี 0-2892-1340 เบอร์แฟกซ์ เบอร์โทรไม่รู้เพราะทำหายไปแล้ว ร้านอยู่บางขุนเทียนแต่เขามาส่งถึงบางปะอิน ทางผ่านแน่ๆ ส่งอาทิตย์ละ 2 วัน จ่ายสด ลด 2%
oudirx

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้