New Document

ซื้อตัวสแกนบาร์โค้ด+ลิ้นชักรุ่นไหน ที่ไหนดีคะ

เภสัชกรร้านยา

ซื้อตัวสแกนบาร์โค้ด+ลิ้นชักรุ่นไหน ที่ไหนดีคะ

โพสต์โดย rinrx66 » 12 ต.ค. 2011, 21:20

กำลังจะเปลี่ยนเป็นบันทึกขายทางคอมค่ะ แล้วดาวน์โหลดโปรแกรมจากแถวนี้เอา :smile: ตอนแรกว่าจะซื้อทางอินเตอร์เนทเห็นถูกกว่าซื้อจากร้านคอมในตัวเมืองระยอง
กลัวโดนหลอกโอนเงิน เลยขอแผนที่ที่อยู่บริษัทของ thaipointofsale.com เมลล์ไป 3-4 รอบแล้วไม่ให้ซักที :evil:
มีใครพอแนะนำร้านดีๆได้ไหมคะ ไม่ต้องขนส่งมาระยองก็ได้ ขอแค่ของคุณภาพดี มีรับประกันก็พอ
ที่ดูอยู่คือลิ้นชักรุ่น BSC minicash drawer และตัวสแกน BSC highspeed
ภาพประจำตัวสมาชิก
rinrx66

Re: ซื้อตัวสแกนบาร์โค้ด+ลิ้นชักรุ่นไหน ที่ไหนดีคะ

โพสต์โดย ธวัชชัย วรรณสว่าง » 14 ต.ค. 2011, 09:03

การสแกนสินค้า ผมว่ามันเหมาะสำหรับร้านสดวกซื้อมากกว่าที่จะนำมาใช้ในร้านยาเพราะการซื้อยามันจะต้องมีการพูดคุย ซักถามกันก่อนจ่ายยา ซึ่งจะซื้อกันอย่างเร่งด่วนคงไม่ได้ อีกทั้งเป็นการลงทุนที่สูง ชั่งน้ำหนักแล้วไม่ใช้ดีกว่า แต่ถ้าอยากเก็บรายละเอียดการขายจริงๆ ใช้คีย์ระหัสสินค้าเป็นตัวเลขเลย เต็มที่ก็ไม่เกิน 7 ตัว ประกอบด้วย ประเภทของยาตามกฎหมาย1ตัว ประเภทของยาตามประโยชน์ในการรักษา2ตัว ประเภทของยาตามลักษณะการนำไปใช้1-2ตัว และสุดท้ายแยกย่อยอีก2ตัว อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อ twc035@hotmail.com
ธวัชชัย วรรณสว่าง

Re: ซื้อตัวสแกนบาร์โค้ด+ลิ้นชักรุ่นไหน ที่ไหนดีคะ

โพสต์โดย rinrx66 » 14 ต.ค. 2011, 13:19

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมที่คุณธวัชชัยโพสต์ไว้ค่ะ spoiled_brat108@hotmail.com

ร้านที่ใช้อยู่ไม่มีสแกนเนอร์เหรอค่ะ เวลาคนเยอะๆรีบๆไม่ยุ่งเหรอคะ

คิดว่าสินคาที่มีบาร์โค้ดถ้าใช้โปรแกรมและสแกนเนอร์น่าจะเร็วกว่าซะอีก

จุดประสงค์หลักอีกอันคือจะช่วยบันทึกสถิติซื้อ-ขาย lot no., exp date, print bill

แล้วก็ต้องการลิ้นชักด้วยค่ะ ตอนนี้ใช้กล่องใส่นาฬิกาของพ่อแทนอยู่ :roll:

เวลาเปิดปิดทีต้องเอาตัวบังๆ ไว้ กันลมปลิว อนาถมาก แถมไม่เป็นระเบียบด้วย

ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำร้านขายลิ้นชักเก็บเงินให้ด้วยนะคะ
rinrx66

โพสต์โดย DKNY » 14 ต.ค. 2011, 13:33

ส่วนใหญ่ชุดเก็บเงิน ได้แก่
เครื่องสแกนบาร์โค้ด + เครื่องปริ้นใบเสร็จ + ลิ้นชักเก็บเงิน
มีขายทั่วไปนะครับ รวมกันครบเชต 3 อย่าง ก็ราวๆ 1 หมื่นบาท ครับ จากที่ไปถามราคามาจากหลายๆร้าน
ส่วนที่รับรูดบัตรเครดิตก็ไปติดต่อธนาคารครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
DKNY

โพสต์โดย rinrx66 » 14 ต.ค. 2011, 13:42

^
^
^
flash แอบล่อแหลมไปมั๊ยคะ :cool:
rinrx66

โพสต์โดย pharzy » 14 ต.ค. 2011, 17:20

กรี๊ดๆๆ อยากได้ คนข้างบนเป็นสามี จัง
pharzy

โพสต์โดย ธวัชชัย วรรณสว่าง » 15 ต.ค. 2011, 09:20

ความสดวกของร้านสดวกซื้อ คือ ความสดวกเวลามาซื้อเวลาไหนก็ได้ ด้วยการบริการที่รวดเร็ว ใข้เวลาไม่มากในการซื้อสินค้า แต่ความสดวกของร้านยาของเภสัชกรชุมชน คือ การบริการที่ทำให้เกิดความสดวกใจ หมายความว่าเมื่อลูกค้าได้รับการบริการจากร้านยาของเภสัชกรชุมชนแล้วจะต้องมีความสบายใจ ได้รับความรู้เรื่องยาอย่างถูกต้อง ครบถ้วน แจ่มชัด(ถูกคน ถูกโรค ถูกขนาด ถูกเวลา และถูกวิธี) เภสัชกรชุมชนควรดำเนินนโยบายในแนวทางที่เภสัชกรชุมชนถนัด เพื่อยากที่คนอื่นที่ไม่ไช่เภสัชกรลอกเลียนแบบ ต้องมีความศรัทธา(เชื่อมั่นอย่างไม่มีความลังเล สงสัย)ว่านโยบายนี้ถูกต้องแล้ว จากนั้นจินตนาภาพเป็นความรู้สึกในจิตใต้สำนึกว่าร้านยาของเราได้ทำเช่นนั้นประสพความสำเร็จแล้ว โดยมีลูกค้ามารับบริการจากร้านยาของเรามากมาย เราได้จ่ายให้กับลูกค้าตามหลักวิชาการที่เราเรียนมา เราได้ยึดมั่นในอุดมการณ์ และจรรยาบรรณอย่างมั่นคง เราจะมีความสุขกับภาพนั้น จิตของเราจะเหนี่ยวนำสมอง ความคิด และร่างกาย ไปในทางที่สร้างสรรค์ หาวิธีการที่ทำให้บรรลุถึงเป้าหมายนั้นๆโดยอัตโนมัติ
สำหรับคำถามของคุณrinrx66 ผมจะตอบทางอีเมล์ครับ
ธวัชชัย วรรณสว่าง

โพสต์โดย DKNY » 15 ต.ค. 2011, 09:51

เห็นด้วยกับพี่ ธวัชชัย ครับ ต้องให้ประชาชนเค้าได้รู้สึกถึง ความเป็นเภสัชกรของเรา
ส่วนเรื่องเทคโนโลยีต่างๆก็เอามาเสริมได้ แต่ที่สำคัญต้องเน้นวิชาชีพเป็นอันดับแรก
รูปภาพ

รูปภาพ
DKNY

โพสต์โดย khunshine » 15 ต.ค. 2011, 14:08

ผมมองในมุมต่างครับ ผมว่าพวกนี้มันช่วยทำให้เรามีเวลากับคนไข้มากขึ้นนะครับ ถ้าเราคีย์ยาไวขึ้นคิดเงินไวขึ้น กลับทำให้เรามีเวลาอธิบาย คุยกับคนไข้มากขึ้นต่างหาก
khunshine

โพสต์โดย zamzam » 21 ต.ค. 2011, 20:03

เห็นด้วยนะคะ..ที่ร้านก็ใช้เครื่องยิงบาร์โค้ดค่ะ ส่วนโปรแกรมดาวโหลดของชมรมร้านยาจ.นราธิวาส ค่ะ 2 อย่างนี้ ช่วยให้ทำงานสะดวกมากขึ้นค่ะ มีเวลาคุยกับคนไข้มากขึ้นด้วยค่ะ และเราก็จะรู้ยอดขาย กำไร ได้รวดเร็วค่ะ มองว่าจำเป็นมากนะคะสำหรับร้านยาค่ะ
zamzam

โพสต์โดย LTpharmacy » 10 พ.ย. 2011, 19:16

เห็นเข้ากลูเกิล search อุปกรณ์Pos+โปรแกรมแต่แบบมินิมาร์ทนะคะ 6000 เองเพิ่งแนะนำให้เพื่อนไปอะคะ

รู้สึกว่ามี เครื่องยิง ลิ้นชัก เครื่องพิมพ์ใบเสร็จด้วยอะ พร้อมโปรแกรม พี่ว่า มันถูกมากกกกกกกกกกกกกกกก
LTpharmacy

โพสต์โดย banyachumchon » 14 พ.ย. 2011, 14:00

สนใจรุ่นที่ผมใช้ไหมครับ
MS9590
TM-U220A
CR3100
คุณภาพดี ทนคุ้มค่าทุกตัว
ลองดูข้อมูลในgoogle ดู ราคามีหลายเรท ถ้าสงสัยเรื่องราคา ถามมาได้หลังไมค์
LIFE IS BEAUTIFUL ยิ้มไว้โลกนี้ไม่มีสิ้นหวัง
banyachumchon

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้