New Document

เปิดมาเกือบปี ยอดไม่ขึ้นเลย ขอคำแนะนำค่ะ

เภสัชกรร้านยา

Re: เปิดมาเกือบปี ยอดไม่ขึ้นเลย ขอคำแนะนำค่ะ

โพสต์โดย Warangphat » 13 ต.ค. 2011, 17:09

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆๆๆ
Warangphat

Re: เปิดมาเกือบปี ยอดไม่ขึ้นเลย ขอคำแนะนำค่ะ

โพสต์โดย chabaprai » 16 ต.ค. 2011, 16:16

แนะนำให้หาทำเลใหม่ค่ะ เพราะกำลังอยู่ในสถานการนี้เหมือนกัน เปิดมาได้เกือบ 5 เดือน ยอดยังอยู่ปริ่มๆ สามพันอยู่เลย แถวนี้มีร้านยา 2 ร้าน อีกร้านเป็นของพยาบาล แต่ขายยาทุกอย่าง ทำเลเขาดี ทำเลเราไกลห่างคน ก้ยังขายสู้เขาไม่ได้เลยค่ะ กำลังมองหาทำเลใหม่อยู่ สู้ๆๆนะคะ
chabaprai

โพสต์โดย wip-cream » 16 ต.ค. 2011, 23:24

chabaprai เขียน:แนะนำให้หาทำเลใหม่ค่ะ เพราะกำลังอยู่ในสถานการนี้เหมือนกัน เปิดมาได้เกือบ 5 เดือน ยอดยังอยู่ปริ่มๆ สามพันอยู่เลย แถวนี้มีร้านยา 2 ร้าน อีกร้านเป็นของพยาบาล แต่ขายยาทุกอย่าง ทำเลเขาดี ทำเลเราไกลห่างคน ก้ยังขายสู้เขาไม่ได้เลยค่ะ กำลังมองหาทำเลใหม่อยู่ สู้ๆๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ
wip-cream

โพสต์โดย wip-cream » 23 ต.ค. 2011, 23:33

chabaprai เขียน:แนะนำให้หาทำเลใหม่ค่ะ เพราะกำลังอยู่ในสถานการนี้เหมือนกัน เปิดมาได้เกือบ 5 เดือน ยอดยังอยู่ปริ่มๆ สามพันอยู่เลย แถวนี้มีร้านยา 2 ร้าน อีกร้านเป็นของพยาบาล แต่ขายยาทุกอย่าง ทำเลเขาดี ทำเลเราไกลห่างคน ก้ยังขายสู้เขาไม่ได้เลยค่ะ กำลังมองหาทำเลใหม่อยู่ สู้ๆๆนะคะ

สามพันก้อยังดีนะคะ น่าจะพออยู่ได้ถ้าค่าเช่าไม่แพง แต่อย่างเรานี่ แย่ค่ะ ถ้าได้สามพันต่อวันก้อโอเคแล้ว ตอนนี้ ก้อสู้ต่อไปค่ะ แม้จะเข้าเนื้อตลอด เฮ้อ
wip-cream

โพสต์โดย anbrocia » 31 ต.ค. 2011, 11:01

อืมม พี่ว่าเปิดร้านเองก็มีทั้งข้อดีข้อเสียนะ ถ้ายอดไม่ดีก็ต้องคำนวญว่าอยู่รอดไหม เพราะอย่างที่บอกมาว่า ร้านเปิดมาเก้าเดือนแล้ว ถ้าไม่รีบใช้เงินหรือเก็บตังค์ไปทำอะไร ก็ลองเปลี่ยนยุทธวิทีการขายดูอีกสักตั้ง ว่าลูกค้ามาเพิ่มยอดได้ไหมนะจ๊ะ แต่ถ้ารับจ้างทำให้ร้านอื่นเงินมันดีกว่าเยอะ แล้วไม่ต้องเครียดเองเรื่องบริหารร้าน ก็น่าคิดทบทวนใหม่ เอาใจช่วยคร้าบบ
anbrocia

โพสต์โดย allopyman » 08 พ.ย. 2011, 18:15

ประสบปัญหาเหมือนกันครับ เปิดย่านสถานศึกษาครับ ยอดขายก็ พันกว่า แต่ช่วงปิดเทอมเงียบมากคับ ตอนนี้กำลังหาทำเลใหม่ คับ
ค่าเช่าร้าน 2000 ครับ ตอนนี้ ก็อยู่ได้คับ แต่ต้องสู้ไปแต่ละ้เดือนคับ
allopyman

โพสต์โดย wip-cream » 18 พ.ย. 2011, 23:22

ค่าเช่า สองพัน น่าจะอยู่ได้นะคะ ลองสู้ๆ ดูนะคะ ของเราค่าเช่า หมื่นนึงค่ะ จะอดทนสู้ ต่อไปค่ะ
wip-cream

โพสต์โดย wip-cream » 18 พ.ย. 2011, 23:23

anbrocia เขียน:อืมม พี่ว่าเปิดร้านเองก็มีทั้งข้อดีข้อเสียนะ ถ้ายอดไม่ดีก็ต้องคำนวญว่าอยู่รอดไหม เพราะอย่างที่บอกมาว่า ร้านเปิดมาเก้าเดือนแล้ว ถ้าไม่รีบใช้เงินหรือเก็บตังค์ไปทำอะไร ก็ลองเปลี่ยนยุทธวิทีการขายดูอีกสักตั้ง ว่าลูกค้ามาเพิ่มยอดได้ไหมนะจ๊ะ แต่ถ้ารับจ้างทำให้ร้านอื่นเงินมันดีกว่าเยอะ แล้วไม่ต้องเครียดเองเรื่องบริหารร้าน ก็น่าคิดทบทวนใหม่ เอาใจช่วยคร้าบบ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ สำหรับกำลังใจ
wip-cream

โพสต์โดย DKNY » 19 พ.ย. 2011, 09:40

wip-cream เขียน:
anbrocia เขียน:อืมม พี่ว่าเปิดร้านเองก็มีทั้งข้อดีข้อเสียนะ ถ้ายอดไม่ดีก็ต้องคำนวญว่าอยู่รอดไหม เพราะอย่างที่บอกมาว่า ร้านเปิดมาเก้าเดือนแล้ว ถ้าไม่รีบใช้เงินหรือเก็บตังค์ไปทำอะไร ก็ลองเปลี่ยนยุทธวิทีการขายดูอีกสักตั้ง ว่าลูกค้ามาเพิ่มยอดได้ไหมนะจ๊ะ แต่ถ้ารับจ้างทำให้ร้านอื่นเงินมันดีกว่าเยอะ แล้วไม่ต้องเครียดเองเรื่องบริหารร้าน ก็น่าคิดทบทวนใหม่ เอาใจช่วยคร้าบบ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ สำหรับกำลังใจ

พี่สนับสนุนให้เปิดร้านเองครับ จะไปเป็นลูกจ้างหาเงินให้คนอื่นอีกทำไม มันเหนื่อยนะเป็นลูกจ้างคนอื่น
คนที่เปิดร้านแล้วร่ำรวยจนสามารถมีสาขาได้มากมาย เค้าก็เริ่มต้นเหมือนเรานี่แหละครับ ไม่ใช่เภสัชกรด้วยซ้ำ
เอาใจช่วยนะ เปิดร้านเราเอง เหนื่อยบ้าง แต่เงินของเราทั้งนั้น ไม่ต้องแบ่งให้ใคร ไม่ต้องรีบตื่นเช้าตอกบัตร ไม่ต้องเครียดว่าจะโดนเจ้านายด่า
ไม่ต้องรอว่าจะลาได้ไหม อยากไปไหนก็ไปได้ อยากหยุดวันไหนก็หยุด ดีกว่าครับ ทนหน่อยเด่วทุกอย่างก็จะดีขึ้น ถ้าทำเลตรงนั้นไม่ไหว ก็ย้ายทำเลใหม่นะ แต่อย่าทิ้ง จงเชื่อมั่นในบารมีแห่งวิชาชีพเภสัชกรรมครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

โพสต์โดย khunshine » 19 พ.ย. 2011, 13:03

เปิดแล้ว จะไม่ได้หยุดนะครับ :lol:
khunshine

โพสต์โดย singsena » 19 พ.ย. 2011, 17:53

khunshine เขียน:เปิดแล้ว จะไม่ได้หยุดนะครับ :lol:

เห็นด้วยคับ
ขอบคุณครับ (0880307861)
singsena

โพสต์โดย moomoo » 19 พ.ย. 2011, 18:11

singsena เขียน:
khunshine เขียน:เปิดแล้ว จะไม่ได้หยุดนะครับ :lol:

เห็นด้วยคับ

เออจริง อยากไปไหนก็ไม่ได้ไป อยากหยุดวันไหนก็ไม่ได้หยุด :lol:
moomoo

โพสต์โดย ponkpich » 19 พ.ย. 2011, 18:28

moomoo เขียน:
singsena เขียน:

เห็นด้วยคับ

เออจริง อยากไปไหนก็ไม่ได้ไป อยากหยุดวันไหนก็ไม่ได้หยุด :lol:

เห็นด้วยอีกคนก๊าบบบบ
ponkpich

โพสต์โดย DKNY » 19 พ.ย. 2011, 21:11

เงินดีจะหยุดทำไมล่ะจ้ะ
รูปภาพ

รูปภาพ
DKNY

โพสต์โดย placarp » 20 พ.ย. 2011, 09:24

DKNY เขียน:เงินดีจะหยุดทำไมล่ะจ้ะ

จริงค่ะ
ทำตัวเองแท้ๆ จะไปไหนก็ได้นะ แต่ไม่ไปเอง เพราะนึกถึงยอดขายแล้วไปไม่ลง
placarp

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้