New Document

รบกวนขอรายละเอียดการ จ้างผู้ช่วย จ้างยังไงกันบ้าง

เภสัชกรร้านยา

รบกวนขอรายละเอียดการ จ้างผู้ช่วย จ้างยังไงกันบ้าง

โพสต์โดย pota » 14 ส.ค. 2011, 19:54

รบกวนขอรายละเอียดการ จ้างผู้ช่วย หน่อยค้า

อัตราจ้างเท่าไหร่ เป็นรายวันหรือ รายเดือน

สวัสดิการมีอะไรบ้าง

ทำงานกี่วัน กี่ชั่วโมง ต่อเดือน

กำลังจะจ้างมาช่ววยที่ร้าน ค่ะ

ขอบคุณค้า :biggrin: :biggrin: :biggrin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
pota

Re: รบกวนขอรายละเอียดการ จ้างผู้ช่วย จ้างยังไงกันบ้าง

โพสต์โดย mingrx19 » 16 ส.ค. 2011, 10:31

เรื่องเงินเดือนคงแล้วแต่พื้นที่มั้งคะ
ระดับอำเภออย่างหนู เงินเดือน 4500 - 5000 บาท
แต่ร้านหนูเลี้ยงข้าวเช้ากับข้าวเที่ยง ถ้าคิดค่ากับข้าววันละ 60 คูณ 30 วัน ก็ 1800 ค่ะ
ส่วนวันหยุด ก็เฉลี่ยๆเดือนละ 4 วันค่ะ แล้วแต่เค้าจะหยุด
แต่ถ้าหยุดหลายๆวันโดยไร้เหตุผล ก็หักเงินค่ะ ตามวันที่หยุด
ถ้าเจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆ ก็ให้ยาที่ร้านไปกินโดยไม่คิดค่ายาค่ะ
ทำงานตั้งแต่ 07.30 ถึง 17.30 ค่ะ ทำทุกอย่าง ทั้งงานบ้าน งานร้านยาค่ะ
ตรุษจีนปีใหม่ ก็มีของขวัญให้ตามเทศกาลค่ะ
เงินเดือนขึ้นทุกปลายปีค่ะ

ปกติที่ร้านรับพนักงาน 2 คนค่ะ มีกฎว่า ห้ามหยุดพร้อมกัน
ถ้าเดือนไหน อีกคนนึงขาดบ่อย แล้วอีกคนทำงานเยอะ(ทำในส่วนของคนที่ขาด) ก็มีโบนัสพิเศษให้ค่ะ
mingrx19

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้