New Document

เลือกแฟรนไชส์ร้านขายยาไหนดีคะ

เภสัชกรร้านยา

เลือกแฟรนไชส์ร้านขายยาไหนดีคะ

โพสต์โดย sabbirayesha » 05 ส.ค. 2011, 16:01

หากจะเริ่มธุรกิจร้านขายยา โดยการซื้อแฟรนไชส์
ไม่ทราบว่ามีแฟรนไชส์ไหนที่น่าเชื่อถือ และน่าลงทุนบ้างคะ
เพราะได้ยินบางท่านบอกว่าบางแฟรนไชส์ จ่ายเงินไปแล้วบางส่วน
แต่ไม่ทำให้เสร็จสิ้นตามข้อตกลง ต้องมาเดือดร้อนทำต่อเองให้เสร็จก็มี

รบกวนผู้รู้ ให้ข้อมูลด้วยคะ
ขอบคุณคะ
sabbirayesha

Re: เลือกแฟรนไชส์ร้านขายยาไหนดีคะ

โพสต์โดย twoo » 17 ส.ค. 2011, 10:19

ทำไมไม่ทำเองล่ะครับ จะเสียค่าแฟรนไชส์หรือค่าโง่ไปทำไม?
twoo

Re: เลือกแฟรนไชส์ร้านขายยาไหนดีคะ

โพสต์โดย zom » 15 ก.ย. 2011, 13:30

ถ้าเป็นเภสัชกรเอง ทำเองก็ดีนะคะ แต่ถ้าไม่ใช่หรือไม่อยากลองผิดลองถูกก็มี ฟาิซิโน ร้านยากรุงเทพ เดอะฟาร์มาซิสต์ ลองเปรียบเทียบดูว่าร้รานไหนดีกว่ากันและให้เราคุ้้มกว่ากัน แต่แนะนำ เดอะฟาร์มาซิสต์ เพราะเป็นร้านของเราเอง
zom

โพสต์โดย ponkpich » 15 ก.ย. 2011, 15:44

ไปดูงาน สอบถามเงื่อนไข และเลือกแบบที่ชอบ

ถ้าเป็นผม ทำเองดีก่า มันสำคัญที่ทำเล ต่างหาก
ponkpich

โพสต์โดย Petch Rx » 16 ก.ย. 2011, 11:32

ทำเองดีกว่าค่ะ ไม่ยากเกินไปหรอก มาสอบถามที่นี่ก็ได้ มีคนคอยแนะนำเยอะ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Petch Rx

โพสต์โดย charaweej » 17 ก.ย. 2011, 17:48

เปิดเองดีกว่าค่ะ :biggrin:
charaweej

โพสต์โดย Niteturismo » 09 ส.ค. 2013, 12:44

อินเตอร์ฟาร์มาซี ระบบแฟรนไชส์ร้านขายยา ทั่วประเทศ
มุ่งเน้นคุณภาพการให้บริการด้านสุขภาพ ให้คำแนะนำและคำปรึกษาแก่ลูกค้าอย่างดีเยี่ยม เข้มข้นด้วยหลักสูตรการบริหารร้านขายยาและความรู้เรื่องโรค และการจ่ายยาอย่างมีประสิทธิภาพสูง
ทำไมต้องท่านถึงต้องเลือกเรา....แฟรนไชส์ร้านขายยาอินเตอร์ฟาร์มาซี
1. การตกแต่งร้านทันสมัย ดึงดูดลูกค้า โดยถูกต้องตามข้อกำหนดกระทรวงสาธารณสุข
2. มีความหลากหลายของยาและสินค้า เพื่อตอบสนองกลุ่มลูกค้าแต่ละทำเล
3. ราคาเหมาะสม
4. เน้นการบริการให้คำปรึกษาและแนะนำที่ดีเยี่ยม
5. จัดการร้านโดยระบบคอมพิวเตอร์ บาร์โค๊ด และซอฟแวร์ที่ใช้อย่างง่ายดาย
6. ไม่มีค่าแฟรนไชส์
7. บริหารสินค้าได้เอง เป็นอิสระ ไม่ต้องยึดติดกับเจ้าของแฟรนไชส์
8. บริการทั่วประเทศ
สิ่งที่ผู้ลงทุนจะได้รับ
ทางเราจะดำเนินการให้ทั้งหมดตั้งแต่เริ่มช่วยดูทำแลร้านยาไปจนถึงท่านสามารถขายยาได้ ตามรายละเอียดดังนี้
1. ให้คำปรึกษาในระยะเริ่มต้นจนผู้ลงทุนสามารถบริหารเองได้
2. รูปแบบการจัดวางร้าน ตกแต่ง มีให้เลือกหลายแบบ ตามผู้ลงทุนต้องการและงบประมาณ
a. ป้ายร้านชัดเจน โดดเด่น (ด้านหน้าหรือด้านข้าง) ตู้ไฟ
b. คอมพิวเตอร์, แสกนเนอร์บาร์โค๊ด, ซอฟท์แวร์จัดการร้านใช้ง่ายดาย
c. ประตูกระจก ***
d. เครื่องปรับอากาศ ***
3. ฝึกอบรมความรู้เรื่องโดยเภสัชกรชำนาญการร้านยา (โรค, ยา, การจ่ายยา)
4. จัดหาเภสัชกรคุมร้านยา
5. ขออนุญาตเปิดร้านยา
6. ให้คำปรึกษาการทำตลาด
7. ให้คำปรึกษาเรื่องทั่วไป เช่น การบริหารคลังยา, การจัดการบริการ, การทำบัญชี, วิเคราห์สินค้าและตลาด

หมายเหตุ ***ส่วนเพิ่มเติมตามแต่งบประมาณผู้ลงทุนธุรกิจร้านขายยาอินเตอร์ฟาร์มาซี
-มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามจริง กรณีเดินทาง ต่างจังหวัด
ราคาเริ่มต้นที่ : 350,000 บาท
ติดต่อ : คุณไนท์ 081-056-0077 ตลอด 24 ชั่วโมง
Niteturismo

โพสต์โดย zartingtong » 11 ส.ค. 2013, 18:03

อะโฮ โฆษณาของฟาร์มาคาเฟเยอะแยะเลย อิอิ :lol: :lol: :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
zartingtong

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้