New Document

ผู้ดูแล Pharmacafe อย่าขี้ขลาดถ้าใครจะคิดนอกกรอบไปบ้าง

เภสัชกรร้านยา

Re: ผู้ดูแล Pharmacafe อย่าขี้ขลาดถ้าใครจะคิดนอกกรอบไปบ้าง

โพสต์โดย white-blue » 23 ก.ค. 2011, 13:44

apotheker เขียน:
เปลี่ยนลอคอินเนม มาอวยตัวเอง

อันนี้ผมว่าคนทำเข้าข่ายโรคจิตแล้วนะครับ แนะนำว่าไปตรวจเช็คประสาทสักนิดดีกว่า ไม่ได้พูดเล่นนะพูดจริงๆ ลักษณะมันเหมือนพวกเก็บกดแบบว่าอยู่ข้างนอกในโรคของความจริงแล้วทำอะไรไม่ได้เลยมาขอกร่างในโลกไซเบอร์เพราะไม่มีใครสนใจว่าใครเป็นใคร :razz:
เพราะแสวงหา...มิใช่เพราะรอคอย

เพราะเชี่ยวชาญ...มิใช่เพราะโอกาส

เพราะสามารถ...มิใช่เพราะโชคช่วย

ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
white-blue

Re: ผู้ดูแล Pharmacafe อย่าขี้ขลาดถ้าใครจะคิดนอกกรอบไปบ้าง

โพสต์โดย blacksmithday » 23 ก.ค. 2011, 19:19

คิดนอกกรอบแบบไหนเหรอ แบบผมหรือป่าว ที่หนีไปเล่นหุ้น ผมคิดนอกกรอบแล้วนะ
blacksmithday

โพสต์โดย rinko » 23 ก.ค. 2011, 20:41

apotheker เขียน:แล้วไอ้ เปลี่ยนลอคอินเนม มาอวยตัวเองน่ะ เลิกเถอะ มันเป็นการดูถูกคนอื่นเค้า คิดว่าเค้าดูไม่ออก แล้วมันก็ไม่ใช่การคิดนอกกรอบด้วย น่ารำคาญ

หาาาาาาาาาาาาาา นี่พี่โปหมายถึง คุณ Olivegreen คุณ Vienna กะคุณ Fullbright เป็นคนเดียวกันหรือคะเนี่ย ต๊ายตาย เดี๊ยนนึกว่าเดี๊ยนคิดไปเองคนเดียว เรื่องจริงหรือคะเนี่ย จริงๆเหมือนแกจะมีชื่อมากกว่านี้อีกนะคะ อ่านไปก็ขำไป :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rinko

โพสต์โดย fulbright » 24 ก.ค. 2011, 08:32

วนเวียนในอ่างเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน
การไม่ยอมรับความคิดที่แตกต่าง เจริญยากเภสัชกรเรา
fulbright

โพสต์โดย adRIAmYCin » 24 ก.ค. 2011, 19:44

rinko เขียน:หาาาาาาาาาาาาาา นี่พี่โปหมายถึง คุณ Olivegreen คุณ Vienna กะคุณ Fullbright เป็นคนเดียวกันหรือคะเนี่ย ต๊ายตาย เดี๊ยนนึกว่าเดี๊ยนคิดไปเองคนเดียว เรื่องจริงหรือคะเนี่ย จริงๆเหมือนแกจะมีชื่อมากกว่านี้อีกนะคะ อ่านไปก็ขำไป :lol: :lol:

ถ้าซื้อหวยก็ถูกเลขท้าย 3 ตัวเต็มๆเลยครับ :lol: :lol: :lol:

แต่ถ้าอยากถูกลอตเตอรี่รางวัลที่ 1 ผมช่วยแนะนำได้นะว่าให้ไปซื้อที่ไหน แถวนครปฐมมีอยู่ร้านหนึ่ง ถ้าได้ไปซื้อที่ร้านนี้รับรองถูกรางวัลที่ 1 ชุดใหญ่เลยหละ :lol: :lol: :lol:
adRIAmYCin

โพสต์โดย fulbright » 25 ก.ค. 2011, 06:40

กรอบความคิดของเภสัชกรมักมีกรอบความคิดแคบ ไม่เคยคิดพ้นความคิดของตนเอง ตราบใดที่ก้าวข้ามความขี้ขลาดนี้ไปได้ วงการนี้คงจะดีขึ้น
อยากเป็นมีใครเป็นตัวอย่างของคนที่มีหัวใจเปิดกว้าง เมื่อรักจะอยู่ในโลกที่กว้าง world Wide Web
fulbright

โพสต์โดย rinko » 25 ก.ค. 2011, 07:50

คุณ Olivegreen คุณ Vienna หรือคุณ Fulbright ไม่ใช่เภสัชกรเหรอคะ เท่าที่อ่านมาเห็นบอกตลอดว่าเภสัชกรมันอย่างนั้น มันอย่างนี้

อ่านๆไปเหมือนเวลาดูข่าวแล้วหลายๆคนก็ชอบบอกว่า นี่แหละนิสัยคนไทย ก็คนไทยเป็นอย่างงั้นเป็นอย่างงี้ แต่ลืมดูว่าตนเองก็เป็นคนไทย

เหมือนกันเปี๊ยบเลยค่ะ

ตกลงคุณพี่จะมีหลาย log in ทำไมเหรอคะ เพื่อให้อยู่ในโลกกว้าง world wide web อย่างปลอดภัย หรือเพื่อมา post ชื่นชมตนเอง (เพราะไม่มีใครชื่นชมหรือตอบด้วย) หรือ เพื่อปิดบังความจริงอะไรบางอย่างหรือเปล่าคะ

เอ๊ะ หรือจริงๆคุณพี่ไม่ได้เป็นเภสัชกร แต่อยากเปิดกระทู้ด่ากับเภสัชกรมานานแล้ว หาในเว็บอื่นก็ไม่เคยเจอเภสัชกรเยอะเช่นนี้ พอเจอก็เลยดีใจได้ทำในสิ่งที่ต้องการหรือเปล่าคะ

อ้อ เรื่องการเมืองน่ะ ตั้งคำถามฉลาดก็ได้คำตอบฉลาดค่ะ ถ้าตั้งคำถามอย่างทั้ง 3 log in เป็นอย่างต่ำนั้น เภสัชกรเขาไม่มาตอบหรอกค่ะ เพราะคำถามมันไม่ฉลาดพอ นอกจากจะถามเอง ตอบเอง เปลี่ยน log in มาตอบไปเรื่อย ไปตรวจสุขภาพบ้างก็ดีนะคะ มันดูแปลกๆค่ะ
รูปภาพ
rinko

โพสต์โดย adRIAmYCin » 25 ก.ค. 2011, 08:30

ฟังเพลงดีกว่า

adRIAmYCin

โพสต์โดย BEN10 » 25 ก.ค. 2011, 11:59

fulbright เขียน:วนเวียนในอ่างเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน
การไม่ยอมรับความคิดที่แตกต่าง เจริญยากเภสัชกรเรา
fulbright เขียน:กรอบความคิดของเภสัชกรมักมีกรอบความคิดแคบ ไม่เคยคิดพ้นความคิดของตนเอง ตราบใดที่ก้าวข้ามความขี้ขลาดนี้ไปได้ วงการนี้คงจะดีขึ้น
อยากเป็นมีใครเป็นตัวอย่างของคนที่มีหัวใจเปิดกว้าง เมื่อรักจะอยู่ในโลกที่กว้าง world Wide Web

ผมกลับมีความคิดเห็น ที่แตกต่างจากท่านแต่ท่านจะยอมรับหรือไม่ว่าจริงๆ แล้ว ที่ท่านกล่าวมาไม่ได้เกี่ยวกับว่าการเป็นเภสัชกรแต่อย่างใดเลย ที่แห่งนี้คือ ที่รวมของเหล่าเภสัชกร เพื่อน พี่น้อง ทั้งที่รู้จักกันบ้าง ไม่้รู้จักกันบ้าง ให้ได้มาแลกเปลี่ยน ความคิดเห็น ได้ และเป็นแหล่งพักผ่อน ยามว่างจากงานในร้าน ซึี่งแตกต่างจากหลายๆ เวป หลายๆ แห่ง ที่จะต้องสมัคร ใช้บัตรประชาชน ใช้ verify member เท่านั้น ถึงจะแสดงความเห็นได้ บางแ่ห่ง ถ้าท่านแยกร่าง แล้วมา(หลายแห่ง เรียกวิธีการนี้ว่า เกรียน )ป่วน ซึ่งหลายที่นั้น มีการแสดง IP ของคนที่เล่น และมีการประจานด้วย ซึ่งเวปนี้ ก็ยังให้โอกาศท่านแสดงความเห็น หลากหลาย ได้ เพื่อสนับสนุนข้อความของผม ท่านลองอ่าน และไปดูได้ ที่ world Wide Web drama-addict ดอทคอม นี่แหละครับ โลกออนไลน์ ขอบคุณมาก ครับ
BEN10

โพสต์โดย DeXa » 28 ก.ค. 2011, 09:26

เจ้าของทู้ เป็นไรค่ะ มีใครปิดกั้นความคิดคุณหรอค่ะ ดิฉันตั้งทู้ในนี้หรือแสดงความคิดเห็นก็ไม่เคยมีใครมากีดกัน มาด่าทอนิคะ่ เป็นไรมากหรือเปล่าค่ะ พักผ่อนเยอะๆค่ะ อย่าเครียดจ้ะ
DeXa

โพสต์โดย Chutiphan » 28 ก.ค. 2011, 10:32

ผมว่าน่าจะมีมากกว่า 3 log in
Chutiphan

โพสต์โดย brufen » 28 ก.ค. 2011, 11:16

ไม่คิดเลยว่าเวบเภสัชจะมีดราม่ากะเค้าด้วย อิอิ :cool:
brufen

โพสต์โดย azzuri » 30 ก.ค. 2011, 00:22

คิดนอกกรอบได้ แต่เวลาทำต้องทำในกรอบ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri
Global Moderator

โพสต์โดย Vienna » 03 ส.ค. 2011, 13:50

adRIAmYCin เขียน:
apotheker เขียน:แล้วไอ้ เปลี่ยนลอคอินเนม มาอวยตัวเองน่ะ เลิกเถอะ มันเป็นการดูถูกคนอื่นเค้า คิดว่าเค้าดูไม่ออก แล้วมันก็ไม่ใช่การคิดนอกกรอบด้วย น่ารำคาญ

ชัดเจน เข้าเป้า ตรงประเด็น :lol: :lol: :lol: :lol:

ยินดีรู้จักคะ

http://www.facebook.com/profile.php?id=100002483880954

:wink:
Vienna

โพสต์โดย Birdy_mocha » 04 ส.ค. 2011, 22:37

ในที่สุดข้าพเจ้าก็ถึงบางอ้อ
Birdy_mocha

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้