New Document

ใครเคยสั่งยาจากdrugservเข้ามาแชร์หน่อยค่ะ

เภสัชกรร้านยา

ใครเคยสั่งยาจากdrugservเข้ามาแชร์หน่อยค่ะ

โพสต์โดย DeXa » 23 เม.ย. 2011, 08:59

ใครเคยสั่งยาจากdrugserv บ้างค่ะ??

พอดีอยู่ร้านต่างจังหวัด ในอำเภอที่ห่างไกลจากตัวเมืองมากค่ะ ไปเอายากะยี่ปั๊วลำบากค่ะ ต้องปิดร้านไป(เพราะอยู่ร้านคนเดียว) :confuseD:
อยากสั่งยาจากdrugserv เพราะสะดวกดี แต่โทรถามเค้าบอกต้องเสียค่าขนส่งเอง ลังใหญ่ 130 บาท โดยประมาณ
ถ้าเทียบค่าน้ำมันก็น่าจะคุ้มค่ะ แต่ยังไม่ทราบว่าการขนส่งยาดีมั้ย และราคารับได้มั้ย???? รบกวนให้ข้อมูลแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ :razz:
DeXa

Re: ใครเคยสั่งยาจากdrugservเข้ามาแชร์หน่อยค่ะ

โพสต์โดย suwannasang » 23 เม.ย. 2011, 09:16

จากการสืบถามราคาก็ถือว่าถูกดีนะครับ ถูกกว่าร้านยี่ปั๊วที่ผมซื้อในต่างจังหวัด
บริษัทขนส่งเป็นของ inter express นับว่าระบบขนส่งดีครับ ส่งเร็ว
ผมลองโทรไปขอราคายาเค้า
เค้าส่งเป็นไฟล์ ราคายาเปิดร้านมาให้
และ druglist53
suwannasang

ที่อยู่: ร้านบีหยาฟาร์มา 354 ม.1 ต.แวงน่าง อ.เมือง จ.มหสารคาม 44000

Re: ใครเคยสั่งยาจากdrugservเข้ามาแชร์หน่อยค่ะ

โพสต์โดย DeXa » 23 เม.ย. 2011, 09:21

suwannasang เขียน:จากการสืบถามราคาก็ถือว่าถูกดีนะครับ ถูกกว่าร้านยี่ปั๊วที่ผมซื้อในต่างจังหวัด
บริษัทขนส่งเป็นของ inter express นับว่าระบบขนส่งดีครับ ส่งเร็ว
ผมลองโทรไปขอราคายาเค้า
เค้าส่งเป็นไฟล์ ราคายาเปิดร้านมาให้
และ druglist53

ขอบคุณมากๆๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ
ดิฉันลงทะเบียนในเวปเค้าแล้วค่ะ
เฮ้อ....ร้านอยู่ไกล จะสั่งยาทีลำบากมากเลยค่ะ
บริษัทก็ไม่เข้ามาทำในอำเภอนี้(หุๆ กันดารมากค่ะ)
ยี่ปั๊วก็อยู่ไกล ไปทีก้อต้องปิิดร้านไป
เจอทางเลือกแล้ว เย้ๆๆๆ ^O^ :razz: :razz: :razz:
DeXa

โพสต์โดย cafe » 23 เม.ย. 2011, 10:49

เพิ่งสั่ง ส่งเร็วแต่ติดที่อินเตอร์ชอบดองสินค้าเรา ราคาสิค้าค่อนข้างสูงกว่ายี่ปั้วเจ้าอื่น
ยาที่สั่งไปไม่ครบขาดเยอะ ก็ควรหายี่ปั้วเจ้าอื่นไว้ด้วยครับ ถ้าอยู่จังหวัดไม่ไกลมาก ก็สั่งยี่ปั้ว
กรุงเทพแล้วขับรถไปรับเองดีกว่า ผมเองก็สั่งมาลัยแมนอีกร้าน มาส่งอาทิตย์เว้นอาทิตย์
cafe

โพสต์โดย khunshine » 23 เม.ย. 2011, 11:38

ผมอยู่ ตจว.

ข้อเสียคือ ส่งยาเป็นรอบครับ ได้รับยาช้า (เทียบกับ P&D) ยาขาดเยอะ ขาดบ่อยเช่นกันครับ

ราคา ต้องเลือกเอาครับ บางตัวถูกกว่า บางตัวก็แพงกว่า ถ้าคิดโดยเฉลี่ยแล้วก็สูสีกับ P&D

ข้อดีคือ ผิดพลาดน้อยกว่า P&D ครับ

ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว แถมอีกนิด P&D นี่เวลาส่งของผิดนี่ปวดหัวมาก เพราะว่า ผมต้องคืนโดยไปส่งของทางไปรษณีย์ ซึ่งเสียเวลา เสียค่าใช้จ่าย คิดแล้วกลุ้มเลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
khunshine

โพสต์โดย ponkpich » 23 เม.ย. 2011, 19:36

เรื่องจัดยาผิดเนี่ย เป็นเรื่องธรรมชาติยี่ปั๊วเลยเน้อ เซ้งมาก สั่ง air-x mint ได้ air-x มะนาว เจอแบบนี้บ่อยมาก

และอีกเคส มีรายการในบิล แต่ไม่มีของ อึ้งเลย
ponkpich

โพสต์โดย ake230 » 24 เม.ย. 2011, 14:05

ข้อเสีย
ยาขาดบ่อย ต้องหายี่ปั้วอื่นสำรองด้วย
เปลี่ยนพนักงานบ่อย

เรื่องดีๆ
เรื่องการบริการดีมีส่งข้อมูลข่าวสารมาทางmailด้วย และดูเขาใส่ใจในการเก็บยาดี เช่น ยาหยอดตา ก็เก็บในตู้เย็น
ราคาก็พอๆกับยี่ปั้วอื่น ถูกบ้างแพงบ้างคละกันไป
ake230

โพสต์โดย kapookya » 25 เม.ย. 2011, 09:30

ราคาโดยรวมก็ถือว่าถูก...แต่ต้องโอนเงินก่อน ของส่งมากับรถ inter express ต่างจังหวัดใช้เวลาไม่เกิน 5 วัน ได้ของ
ข้อเสีย..บางรายการขายยกแพ็ค ยกกล่อง ไม่แบ่ง
"ก s ะ ปุ ก ย า"
kapookya

โพสต์โดย DeXa » 25 เม.ย. 2011, 18:26

cafe เขียน:เพิ่งสั่ง ส่งเร็วแต่ติดที่อินเตอร์ชอบดองสินค้าเรา ราคาสิค้าค่อนข้างสูงกว่ายี่ปั้วเจ้าอื่น
ยาที่สั่งไปไม่ครบขาดเยอะ ก็ควรหายี่ปั้วเจ้าอื่นไว้ด้วยครับ ถ้าอยู่จังหวัดไม่ไกลมาก ก็สั่งยี่ปั้ว
กรุงเทพแล้วขับรถไปรับเองดีกว่า ผมเองก็สั่งมาลัยแมนอีกร้าน มาส่งอาทิตย์เว้นอาทิตย์

อยู่สุราษฎร์ ค่าาาาาา ไกลมั๊กมาย หุๆ ขอบคุณมากค่ะ :razz:
DeXa

โพสต์โดย DeXa » 25 เม.ย. 2011, 18:27

khunshine เขียน:ผมอยู่ ตจว.

ข้อเสียคือ ส่งยาเป็นรอบครับ ได้รับยาช้า (เทียบกับ P&D) ยาขาดเยอะ ขาดบ่อยเช่นกันครับ

ราคา ต้องเลือกเอาครับ บางตัวถูกกว่า บางตัวก็แพงกว่า ถ้าคิดโดยเฉลี่ยแล้วก็สูสีกับ P&D

ข้อดีคือ ผิดพลาดน้อยกว่า P&D ครับ

ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้ว แถมอีกนิด P&D นี่เวลาส่งของผิดนี่ปวดหัวมาก เพราะว่า ผมต้องคืนโดยไปส่งของทางไปรษณีย์ ซึ่งเสียเวลา เสียค่าใช้จ่าย คิดแล้วกลุ้มเลยครับ

แล้วเคยเปลี่ยนยากับdrug servมั้ยค่ะ ยุ่งยากมั้ย???
DeXa

โพสต์โดย DeXa » 25 เม.ย. 2011, 18:29

ponkpich เขียน:เรื่องจัดยาผิดเนี่ย เป็นเรื่องธรรมชาติยี่ปั๊วเลยเน้อ เซ้งมาก สั่ง air-x mint ได้ air-x มะนาว เจอแบบนี้บ่อยมาก

และอีกเคส มีรายการในบิล แต่ไม่มีของ อึ้งเลย

เคสแรกไม่เท่าไหร่ แต่อันสุดท้ายเนี่ย น่าโมโหค่ะ คิดเงินแต่ไม่มีของเนี่ยยยย :mad:
DeXa

โพสต์โดย chatchai_l » 31 ต.ค. 2011, 15:19

ผมว่า บริการแย่นะ พนักงานพูดจาไม่ดี เหมือนไปขอยาเค้ากิน หรือผมเกิดดวงซวยไปเจอเอง แต่หลายรอบแล้วคับ
หรือว่า เค้าเน้นบริการตจว ราคายาก็เฉยๆครับ อาจจะสูงก่ายี่ปั๊วอื่น ผมจาสั่งเฉพาะตัวที่จำเป็นจริงๆ เพราะอยู่ใกล้บ้าน ส่วนตัวแล้วไม่ปลื้มครับ ราคาสูงอาจพอรับได้ แต่พูดจาแย่ ไม่ไหวจาเครีย
chatchai_l

โพสต์โดย LTpharmacy » 10 พ.ย. 2011, 19:14

ลองที่bestchioce ดูนะเพิ่งได้เบอร์จากเพื่อนๆมาขายถูกกว่าที่ภูเก็ตเป็น สิบๆบาทเลย
02-5172216
LTpharmacy

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้